ถามพี่ตู่ครับพี่ตู่ช่วยตอบคำถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย เด็กบางแค, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คำถามแรก 1.อู่พี่ตู่วางเครื่อง4EFTEในBODY71เท่าไรครับเอาครบเลย(รวมเครื่องกับเกียร์)
    2.พี่ตู่ครับพี่ว่า4EFTEกับ4AGZE,4a 20VALVEดีครับ
    3.5EFTEมีหรือเปล่าอยากได้เครื่อง1500BO
    4.พอดีผมได้71มาเครื่องเดิมมันเป็น2Eเกียร์ธรรมดาถ้าเอา4EFTEมาวางแล้วผมจะชนเกียร์2Eได้หรือเปล่า(แล้วมันจะมีข้อดีหรือขอเสียอย่างไรบ้างครับ)
    5.เครื่อง4Efteไม่เอาเกียร์ราคาเท่าไรครับ (พี่มีหรือเปล่าเพราะไม่อยากหาเครื่องที่อื่นอยากได้ของพี่ตู่เพราะเพื่อนบอกว่าพี่ขายคุณภาพไม่ใช่ขายของจริงเปล่า)

สุดท้ายขอให้พี่รักษาคุณภาพตลอดไป ขอให้รวย และมีเมียเยอะๆนะครับ

1. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    คำถามแรก 1.อู่พี่ตู่วางเครื่อง4EFTEในBODY71เท่าไรครับเอาครบเลย(รวมเครื่องกับเกียร์)
    ตอบ ราคาเครื่องไม่เกิน 20000-22000 ทั้งออดโต้แล้วธรรมดา ค่าแรงบวกของ 13000 บาท มี แอร์ สายไฟ ท่อ ปั้มติ๊กในถัง
    เดินท่อไหล ใช่เวลา ไม่เกิน 7 วันเวลาทำการ

2.พี่ตู่ครับพี่ว่า4EFTEกับ4AGZE,4a 20VALVEดีครับ
    ตอบ 4e fte ดีทีสุดแล้วครับ รถพี่ว่า4a ยังไม่จบเลยนะจะปีอยู่แล้วนะ จุกจิกเรื่องเพลานะ ขาดอยู่เลือยเลยนะหรือว่า รถมันแรงก็ไม่รู้นะ
    รถขันอื่นก็ไม่เห็นพังเลยนะหรือว่ารถพี่เป็นรถแข่งก็ไม่รู้นะ เพราะสนามแข่งเป็นการทดสอบว่ารถดีไม่ดี แล้วถึงมาทำเป็นรถบ้านนะครับ
    ผมก็ทดสอบดูแล้วนะครับว่าเครื่องรุ่นไหนดีไม่ดีผมก็ตอบกระทู้ทุกเรื่องครับ

3.5EFTEมีหรือเปล่าอยากได้เครื่อง1500BO
    ตอบ เครื่อง5e ไม่มีเทอร์โบนะครับส่วนใหม่จะเอามาใส่กันเองครับเพราะว่ามันเป็น 1500 cc ครับ ไอ้เครื่องตัวนี้ผมก็รองมาแล้วนะครับ
    ก้านสูบขาดเกือบทุกสนามเลยนะเพราะว่า 5e เป็นเครื่องที่ช่วงชักยาว ชาร์จชอบละลายพอชาร์ละลายแล้วติดก้านสูบก็ขาด ตามมานะครับ
    พี่มีเครื่อง 4 e fte ดีทีสุดแล้วครับ

4.พอดีผมได้71มาเครื่องเดิมมันเป็น2Eเกียร์ธรรมดาถ้าเอา4EFTEมาวางแล้วผมจะชนเกียร์2Eได้หรือเปล่า(แล้วมันจะมีข้อดีหรือขอเสียอย่างไรบ้างครับ)
    ตอบ ใส่ได้นะครับ อัตราทดตัวนี้จะเป็น 3.9 นะครับดีมากเลยนะสำหรับเทอร์โบ เสียอย่างเดียวมันตูดเหล็กครับแล้วเฟื่องเกียร์ข้างในมันเล็ก เกียร์มันชอบแตกนะครับ ถ้าเป็นรถบ้างคงไม่อะไรหรอกครับประหยังตังไปด้วยนะ
    5.เครื่อง4Efteไม่เอาเกียร์ราคาเท่าไรครับ
    ตอบ มีนะครับ เอาแบบสวยๆๆเลยราคาอยู่ที่ประมาณ 18000 บาท ถ้าเอาแบบไม่คอยสวยอยู่ที่ 15000 บาท
    โทรมาคุยได้ครับ
    ถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มเติมได้นะครับ จะได้มีหลายๆๆความคิดเห็นนะครับ

2. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    สุดยอดเลยครับพี่ตู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้