ความเลวของร้านที่ท่าน้ำนนท์ เรื่องที่ทุกท่านต้องระวังครับ

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย buem, 21 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แงงงงงงง ร้องให้นำเลย
    ความเลวของมันนะครับ หลังจากที่ผมอยากติดวันรูฟเป็นอย่างมากจึงได้หาร้านทำพอดีเจอร้านนึง เลยลองโทรไปสอบถามครับเค้าพูดจาดีมาก แล้วก็บอกว่าคุณเบิ้มเอาแน่ใช่ไหมเดี๋ยวผมไปดูของก่อน และก็วางสายไป พอถึง 4 โมงเย็นเค้าก็โทรกลับมาบอกว่ามีของ ครับ พรุ่งนี้เอารถเข้ามาดุเลยครับพร้อมกับวางมัดจำด้วยนะครับ
    เราก็โอเคเอารถเข้าไปให้ดูเค้าบอกติดได้ไม่มีปัญหาใช้เวลา 4 วันเสร็จครับ ผมคิดแค่ 12,000 ครับ มัดจำ 6000 บาทผมก็จ่ายเงินเรียบร้อยเลยมัดจำนะ
    หลังจากนั้นก็โทรสอบถามนะว่าเจาะรึยัง วางรึยังเป็นยังงัยบ้าง ตามพาสาคนรักรถ เค้าบอกว่าทำอยุ่ พอดีอยากเค้าไปดุรถด้วย เค้าบอกว่าก่อน 1 วันจะเอาให้ดูและพอถึงวันนั้นเค้าบอกไม่ว่างเค้ามารับรถเลยดีกว่าไหม ผมก็ ok ไหน ๆ แล้วก็รับรถเลยและกัน พอถึงวันรับรถ มันก้บอกว่า รางนำแตกต้องเปลี่ยนใหม่ ไอเราก็อ้าว ขอเข้าไปดูเลลยดีกว่า มันก็บอกว่าตอนนี้เอากลับเข้าไปทำแล้ว เลื่อนเราอออกไปอีก บอกอาทิตหน้า เราก็อืม มันเจาะแล้วนิเอากลับมาใช้ระหว่างรอซันรูฟก็ไม่ได้เด๋ยวโบ๋ ก็เลยรอ พอถึงวันนัดมันก็ไม่บอกอีกว่าผ้าบุภายในยังไม่เสร็จมันไม่ตรงรุ่นต้องแก้ใหม่ เราก็เริ่มหงุดหงิดแล้ว จะขอเค้าไปดู มันก้ไม่ให้
    เลยตัดสินใจไปร้านแม่งเลย
    ปรากฎว่าไม่อยู่มันอ้างเลยครับ ว่าเอาไปทำแล้วเราก็ขอไปดู มันก็ไม่ยอมพาไปมันบอกติดธุระ ผมเริ่มงงและ พอดีต้องกลับก่อน ( แต่ไปหามัน 9 โมงเลยนะนั่นนะ คุยถึงเที่ยง ) ผมเลยให้เวลามันถึงวัน พุธ ว่าจะเอารถ มันก็ ok ผมเริ่มสงสัยแม่งเอารถเราไปไหนวะ ทำอะไรเปลี่ยนไรไปป่าว พอถึงวันนัดมันบอกภายในหยุด ปิดตรุจจีน นั่นมันมีข้ออ้าง จนพมต้องไปทำงานต่างจังหวัด
    ก็โทรหามันตลอด ให้เพื่อนรอรับรถให้ ตาเอ็กนะ มันก็เลื่อน
    จนผมหงุดหงิดก็เลยสืบเลย มันนิสัยงัย มีความเลวแบบไหนบ้าง
    ปรากฎว่ามันชอเอาเงินไปหมุนเที่ยวก่อนครับ ผมเลยดทรหามัน บอกเลย มึงทำอะไรไว้กูรุ้หมดแล้ว เท่านั้นแหละมันก็สารภาพเลยครับ ว่ามันยังไม่ได้ทำ เริ่มทำจริงๆ เมื่อวันพุธ ผมก้อืม มึงเริ่มทำวันพุธ วันเสารืผมจะกลับถึงบ้าน ประมาณ ตี 1 มึงรอที่ร้านมึงเลยนะรถกูต้องจอดที่นั่นนะ
    มึงทำแน่นนะ เราก็เริ่มใจเย็นลงเมื่อมันบอกว่าทำไปบ้างแล้ว มันยังส่งรูปมาให้ดูด้วย แต่แม่งรุปหลังคารถคายก็ม่ายรู้เจาะด้านในด้วย เราดูออกได้งัยวะ ว่ามันรถเรา มันส่งรุป เงอะภายในอย่างเดียว
    สรุปก็เลยเลื่อน เป็นวันอาทิต เพราะกว่าผมจะกลับถึงมันก็ตีสามแล้ว กะจะไปถีบประตูร้านแม่งเลย แต่เหนื่อยวะไปคนเดียวด้วยไม่เอาดีก่า เลยนัดน้องเจนไปด้วยวันอาทิต
    แม่งนัด 9.15 ไปรอถึง 10 โมงแหนะ เท่านั้นแหละลมผมออกหูเลย สภาพรถ ขี้นกบานเลยครับ ภายในโดนรื้อ หลังคาไม่มีการเจาะ ใดๆเลย ครับ
    แถมแม่งยังกล้ามาหลอกเราเมื่อวานอีก ว่าเริ่มเจาะไปแล้ว
    ผมเลยฉุนเลยบอกมึงเจอผิดคนแล้วมึงเอาเงินคืนมาเลย มันบอกหน้าด้านเลยครับว่าไม่มี มันจะคืนให้อาทิตหน้าน่าน มันยังกล้าต่อรอง ผมไม่ยอม ยืนยันว่าต้องได้วันนี้เท่านั้น แม่งใช้น้ำมันกูเกลี้ยงเลย แถมเติมแกสกูวิ่งอีก หมดไป400 กว่าโล ดีนะมี ตา x ตามมาอีกมันเริ่มซีด ผมด่ามันตลอดทาง ก่อนที่จะลกมันไปสน นนทบุรี เพื่อแจ้งความพอดีผมยึดโทรศัพย มันมาด้วย สายแรก ลุกค้ามันโทรมาจะทำไฟเบอร์ ผมบอกเลยมันคงยังไม่ว่านะไอ้เหี้ย ต่อเนี่ย ผมเล่ารายละเอียดให้ลูกค้ามันฟัง เค้าอึงไปเลย สายต่มาแม่มันก็โทรมาเลยครับ
    ผมก็บอกเลย ลูกมึงเลวดีนิ แถมแม่มันต่อรอง อีก จะคืน 10000 นึงมาก่อน ที่เหลือขอผ่อน ผมไม่ยอมครับ ผมว่ากูต้องได้วันนี้ แม่มันก็บอกเลย ไม่เอาคุนก็เอาลูกชายเค้าเข้าคุกไปเลย มันคงนึกว่าเราไม่กล้า แหมแค่ 1 หมื่นกะความหงุดหงิดผมเลยบอกมันเลย ได้ ไว้เอาลูกชายมึงเข้าคุกก่อนนะและจะตามไปถอดล้อรถลูกมึงไปขาย กูมาหลายคนคงใช้เวลาไม่นาน มันบอกได้งัยนั่นไม่ใช่รถลูกชายนะมันรถของแม่
    ผมไม่สนครับ อย่างงัยกูต้งได้เงิน
    เท่านั้นแหละผมถึงโรงพัก เข้าแจ้งความ พอดีแม่มันก็โทรมา
    บอกเด๋วเค้าเอาเงินคืนให้ ระหว่างที่รอแกล้งให้เพื่อนโทรถามว่าจะติดซันรูฟ Ae100 มันก็รับครับ แถมบอกราคา เกินเลย 25000 บ. พรุ่งนี้เข้ามาเลย โห มันยังไม่สำนึก หลังจากนั้น ผมได้รับเงินคืนทั้งหมดเลย ก็ยังดีนิ แต่มันยังจะทำต่อครับมันดทรหาเพื่อนผมยิกๆๆๆๆเลย สงสัยมันร้อนเงินอีก
    เหตุการนี้ ผมเสียค่า taxi บานเลย ค่าโทรตามมันทางไกลอีก แม่งยั้งทำกับเราได้ ขนาดเปิดใจ ให้เงินมันก่อนอีกแม่งยังกล้าทำนะเนี่ย
    ร้านมันชื่อ GTM body Part อยู่นนทบุรี ซอย 1 ด้านหน้าเขียนซอย ทองคำอนุสร เจ้าของมันชื่อไอ้เหี้ย ต่อ ครับ ชื่อจริง ชญชัช เบอรโทร ครับ 081-086-5059738
    มันทำไฟเบ้อด้วยนะ งานถูกแต่อย่าเลยครับเตือนไว้ครับ โทรไปกวนมันก็ได้รับรองมันโทรตามตลอดเลยละมันต้องการเงินนะตอนนี้

2. buem

2,764
    75
    0
  3. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    เป็นงี้นี่เอง ..............

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ใน racing forum ก็โพสท์ไว้แล้วนี่คับ เห็นใจคับ วันนั้นผมก็เจอมันคับที่ร้านยาง(ร้านมันอยู่ตรงข้ามบ้านผมเลย)มันขับck2สีเหลืองนะ(ไม่รู้ใช่รถมันป่าว)ขามันจะเป๋ๆ ระวังกันไว้ละกันคับ

5. buem

2,764
    75
    0
    ,มันเอารถคนอื่นมาซิครับ
    รถมันนะ บี 14 ครับ ไอ้เป๋ต่อนะ

6. monny

monny New Member Member

23
    1
    0
    แย่ จริง ๆ เลย อย่างนี้ต้องโทรไปป่วน

7. oxygen_city

oxygen_city New Member Member

232
    2
    0
    คนเราช่างกล้าทำเนอะ อย่างงี้ต้องเอาให้เข็ด

8. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    เลวได้อีกอะ!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้