ล้อหลังด้านขวา มีเสียงดังค่ะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย spy_pong, 21 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spy_pong

spy_pong New Member Member

4
    0
    0
    แอบเข้ามาอ่าน board นี้พักนึงแล้วล่ะ อิอิ :p เพราะเพิ่งได้เปนเจ้าของ 623 SLi ค่ะ

แต่ว่าตอนนี้น้อง Rover ของเรามีปัญหาเสียงดัง ออดแอด ตลอดเวลาที่ล้อหลังด้านขวา จะดังมากกกก เวลาเบรค ค่ะ :cry: ใครทราบสาเหตุ รบกวนบอกหน่อยค่ะ จะได้ซ่อมถูกจุด ไม่อยากโดนอู่หลอกค่ะ

2. อนิรุท

อนิรุท New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนสอบถามครับ ผ้าเบรคหน้าหมดถ้าซื้อเองต้องบอกร้านอะไหล่ว่ารุ่นไหน เพราะตอนไปซื้อบอกของโรเวอร์ร้านบอกไม่มีไว้ก่อน
    ผมอยู่แถวลาดกระบังครับ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ผ้าเบรค ของ hunda คับ มีหลาย รุ่นหลายราคา ตั้งแต่ 200-2000 ถ้าไปทำ ผมว่า ไปทำ อู่ hunda น๊ะ เพราะ ถ้าเราดูไม่เปน จะโดนหลอก !!!!
    แถม..
    จารเบรค ของเรา มันใหญ่กว่า รุ่นอื่นๆ น๊ะคับ ของ แอคคอดก็ใส่ไม่ได้ เพราะ ของเราใหญ่ว่า 2 ซ.ม. เลย
    ผมเคยไป ถามที่ร้าน [ร้านขายส่งด้วย] เค้าบอกว่า คู่ละ 4800 ผมเลย ตัดสินจัย โทร ถามเพ่ๆ ในคลับเรา
    เลยไปได้ จารของ เพ่ใหญ่ ที่ นครปฐมมา แต่ นี่มันก็ บางๆ แล้ว ผมเลยว่า จาใส่ จาร เจาะรูเลย ราคาพอกัน

ยินดีที่ได้รุ้จักคับบบ

4. spy_pong

4
    0
    0
    งง ค่ะ เกี่ยวกะเบรคเหรอค่ะ

5. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ถ้าดังแกรกๆๆตลอดตอนวิ่งช้าๆ(เร็วก็ดังแต่เราไม่ได้ยิน)
    อาจเพราะผ้าเบรคหน้ามันด้านถอดออกมาขัดหน่อย
    ถ้าดังเอี้ยดตอนถอย ผ้าเบรคหมด
    ถ้าดังแอดๆตอนตกหลุม เลี้ยวอาจเพราะเหล็กันโคลงใต้ท้องบูชยางมันแข็ง
    เป็นข้อคิดเห็น นะ ลองๆดู

6. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    อาจจะเป็นที่โช้คก็ได้นะครับ หรือสปิง บางทีสปิงหลุดออกจากบ้าว ผมเคยเป็นครับ แต่รถผมโหลดเตี้ยนะครับ

7. spy_pong

4
    0
    0
    มันเปนเฉพาะตอนเหยียบเบรคจนสุดเท่่านั้นอ่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ คุณ sealwit กะคุณ wewit ง้านขอรบกวนช่วยแนะนำอู่ซ่อมให้ด้วยได้มั้ยค่ะ
    บ้านอยู่แถวๆ big C ลาดพร้าวค่ะ ^_^

8. spy_pong

4
    0
    0
    ทราบสาเหตุแล้วค่ะ น็อตเบอร์ 17 หายไปตัวนึงแต่นั้นเองงงงงงงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้