เซตโบเครื่องเดิมคัพ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Mazau, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mazau

Mazau New Member Member

6
    0
    0
    คือเรื่องของเรื่องผมไม่ปัจจัยในการวางเครื่องในตอนนี้หน่ะคัพเรยอยากขอความรู้จากพู้ที่เคยเซตโบในเครื่องเดิมๆของเรา ว่ามันต้องทำอะไรบ้าง แล้วใช้ของของอะไร แล้วใช้งบประมานเท่าไหร่ ทำมาจาจบไม๊ เครื่องของผมเปนเครื่องคาร์บูคัพ ป.ล.มีรูปจาดีมากๆเรยคัพ
    ********.........ขอบคุนมากคัพๆ............**************

2. เครื่องคาบู เซ็ตโบด้วย ? ต้องรอผู้รู้แล้วคับ เคยรู้แต่หัวฉีด เซ็ตโบ เบ็ดเสร็จก็ หลายตังค์เหมือนกันคับ

3. avanzathai

avanzathai New Member Member

219
    65
    0
    ลองดูคร่าวๆๆ ก่อนครับ

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    เอผมว่าเคยเห็นในบอร์ดเรานะ แต่เป็น SUNNY เครื่องคาร์บูเหมือนกัน งบราวๆ 20,000 ปลายๆ (ถ้าจำไม่ผิด)

5. Mazau

6
    0
    0
    อัพๆต่อปายครับ รอพู้รู้มาตอบ และก็ขอบคุนพี่คัพๆ

6. thai_thai

thai_thai New Member Member

65
    1
    0
    เซ็ตได้ครับราคาอยู่ที่ของที่จะลงว่าขนาดไหน แล้วจะเซ็ตแบบดูดหรือแบบอัดอยู่ที่ช่างจะแนะนำ
    แถวร้านเพรชเกษมเฮดเดอร์ ค่าดัดเฮดเดอร์มารับหอย 2,500 บาท ส่วนค่าดัดท่อไอดี อันละ 1000 หรือ 1000 กว่าๆ ตามความยากง่าย
    ส่วนค่าท่อยางข้อละ 300 บาท ค่าหอย เชียงกงของ SR 3000 บวก ลบ ส่วน ค่าอินเตอร์ 5000 บวก ลบ หรือ อินเตอร์ ลูกดำๆ 1000 กว่าๆเอง
    ผมว่าประมาณ 15,000 บาท บวก ลบ ครับ แต่ผมว่าเปลี่ยนเป็นหัวฉีดก่อนดีกว่าครับเพราะว่าคาร์บูมันกินน้ำมันมากๆๆ

7. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    รอดูครับ

8. Ake-Aom

Ake-Aom New Member Member

10
    0
    0
    ต่อเรื่องเซ็ตโบเครื่องเดิมคับ

ถ้าเซ็ตโบ เครื่องจะรับได้กี่ปอนคับ แล้วเครื่องจะน็อคไหมแล้วอัตราบริโภคเท่าไรคือ เครื่องของผมเป็นเครื่องคาร์บูคับ:rolleyes:

9. Mazau

6
    0
    0
    นั่นหน่ะสิครับ ผมชักไม่แน่ใจแร้วหล่ะว่า จารอเก็บตังไปก่อนรึยังไงดี เพาะกัวทำแล้วบานปลาย ทำไปทำมากัวจะเท่าราว่าเครื่องใหม่ แต่ยังไงก็รอพู่รู้ต่อไปคัพ อัพๆ

10. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อาจจะต้องเปลี่ยนใส้ใน เพื่อให้รับบูสปริมาณมากๆได้ รับบูสหนักๆได้

เครื่องเดิมๆอาจจะไม่สามารถรับได้นะครับ

11. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เครื่องคาร์บูพี่ไก่แนะนำให้ทำฝาสูบ+จูนคาร์บู

ตัวพี่คิดว่าเก็บตังค์แล้ววางหัวฉีดดีกว่า...:rolleyes:

12. ถ้าแค่เอาสนุกๆ วิ่งดีกว่าเดิม บูสสัก 0.5 บาร์เครื่องเดิมน่าจะพอได้คับ อย่าขับตะปี้ตะปัน ก็น่าจะพอได้อยุ่

13. Mazau

6
    0
    0
    ทำฝาสูบ+จูนคาร์บู ? และมันจต้องทำยังไงมั่งครับ รบกวนพู้รู้ และก็ขอบคุนทุกๆคำตอบทุกความรู้ครับ...

14. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    เดี๋ยวลองค้นให้

15. ลองโทไปคุยกะพี่ไก่ดูคับ

16. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ทำฝา = ขัดลื่น ขยายพอร์ทไอดี+ไอเสีย ใส่เฮดเดอร์ เดินท่อใหม่ทั้งเส้น
    ใส่กรองเปือย แค่นี้สำหรับเครื่องคาร์บู ผมว่าน่าจะจี๊ดแล้วนะฮะ
    ลองทำดูก่อนครับ ขับสนุกแน่นอน

ใส่เทอร์โบมา ผมว่าสุดท้ายเครื่องก้อไม่น่าจะไปรอดน้า
    พังเพราะเรานั่นแหละคับ ทนความแรงจี๊ดจ๊าดของ 1,600 พ่วงโบไม่ไหว ทำให้ต้องซัดตลอดเวลา อิ ๆ
    ผมว่าคงดึงน่าดู

17. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อิอิ เครื่อง เดิมๆ ยัง โก่ง เยยครับ ----จัดไปครับ แรงแบบเดิมๆ ดีฝ่า อิอิอิอิอิ:p

18. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ลองมาเชตร้านเพื่อนผมป่ะคับหุหุ มีอะไรด่าได้ นี่ผมว่าจะเอารถเข้าไปให้เพื่อนดูอยุ่เหมือนกันว่าต้องทำอะไรบ้าง ^ ^ แถวสุขาภิบาล 3

19. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    รถแรงอยู่อู่ อิอิ

20. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รถหมูอยู่บ้าน อิอิ

21. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    คิดจะบูสท์ซักเท่าไหร่อ่ะคับ ภ้าบูสท์ไม่เยอะก้อคงไม่ต้องไรมาก แต่ถ้าคิดจะบูสท์หนักๆแล้วละก้อโดนชุดใหญ่แน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับงบประมาณที่กำหนดไว้ด้วยอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้