พี่ๆครับช่วยแนะนำที

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Gund_a_m, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gund_a_m

Gund_a_m New Member Member

10
    0
    0
    พอดีรถผม EP82 ไฟโชว์ไฟสูงมันน่าจะหลอดขาด ผมอยากจะเปลี่ยนเองไม่ทราบว่าเปลี่ยนยังไงครับ แล้วมันอยู่ตำแหน่งไหน ใครพอมีรูปบ้างครับ:sad:

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    บอกไม่ถูกนะ

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ไม่แน่ใจว่าเหมือน EP71 รึเปล่านะครับ
    แกะไมล์ ออกมาให้ได้ ครับ
    ของ EP71 ต้องถอดฝาครอบไมล์ก่อนครับ
    มีน๊อตด้านล่าง 2 ตัว และ ด้านใน 2ตัว

พอถอดเสร็จ ก็ ถอดไมล์ออกครับ มีน๊อตยึดอยู่4 ตัว
    ถอดปลั๊กสายไมล์ ถอดสายไมล์

เสร็จแล้วก็ ดูด้านหลังไมล์เลยครับ
    หาหลอดไฟสูงครับ แล้วก็ซื้อมาเปลี่ยน
    ประกอบกลับเข้าไป ก็ใช้ได้ครับ
    :)

4. Gund_a_m

Gund_a_m New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณพี่ slimant มากครับ จะพยายามลองดูครับ

5. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ทุกอย่างลองดู แล้วทำได้ก็ดีนะครับ ส่วนผมไม่กล้าทำอะไรเลย กลัวตอนเสร็จแล้วน็อตเหลือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้