ถามเรื่องกรองอากาศครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย go_ng, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. go_ng

go_ng Guest

0
    0
    0
    รถผมเครื่องคาร์บูจะเปลี่ยนกรองอากาศใหม่ครับ ของเดิมมันดำแล้วและรถก็กินน้ำมันด้วยไม่ได้เปลี่ยนมา 2 ปีแล้วครับ อยากทราบว่ามีแบบไหนบ้างครับ แตกต่างกันอย่างไร ราคาด้วยนะครับ รถผมเหมาะใช้แบบไหนดีครับ ( ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยครับ)

2. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    หมายถึงไส้กรองหรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ใช้ของศูนย์ละครับ ทนทานกว่า พยายามเป่าไส้กรองหน่อย ให้มันสะอาด
    เปรียบเทียบเวลาเราเป็นหวัด หายใจไม่ค่อยออก ร่างกายก็รับออกซิเจนไปน้อย ไส้กรองก็เหมือนกัน ทำความสะอาด เป่าบ่อยๆ สัก เดือนละครั้งก็ได้

3. go_ng

go_ng Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้