ช่วงล่างเป็นสนิม

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย sriketbrabarian, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sriketbrabarian

sriketbrabarian New Member Member

2
    0
    0
    รถมิร่าของผมเพิ่งได้มาใหม่
    มีปัญหาว่า ช่วงล่างใต้แบต มันเป็นสนิม
    อาการหนักสุดก็ตรงที่ครัชซีที่ยึดแกนล้อ
    ไม่รู้ว่ามันเรียกอะไรเหมือนกัน คิดว่าน่าจะโดนน้ำกลั่นแบต จะทำไงดีครับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    เอาเข้าอู่สีปะผุครับ
    แต่ถ้าอาการไม่หนักก็หาสเปรย์โคตกันสนิม
    จะเป็นยางดำๆเหมือนฟิ้นโคตอะครับ
    น่าจะของLAYLANDนะครับถ้าจำไม่ผิด
    กระป๋องประมาณ 200.-กว่าบาทมั้งครับ
    พ่นทับไว้ก่อนก็ได้ครับกันลาม

3. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    ถ้าอาการมันไม่หนักมากอ่ะครับ
    ไปซื้อหัวขัดของ 3 m อ่ะครับหัวนึงถ้าจำไม่ผิด 120-140 ขัดให้จนถึงเหล็ก แล้วก็หาสีกันสนิมมาพ่นไปก่อน
    แต่ถ้าหนักมากเข้าอู่สีดีกว่าครับ เด๋วมันจะลามกันไปใหญ่
    หัวขัดที่ว่าบอกร้านเขาอ่ะครับว่าเอาไปใส่สว่าน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้