ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย get, 7 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. get

get New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมก็เพิ่งซื้ออรถมา ครับ เป็น rover 623 gsi สีเทาครับ
    1. ไม่ทราบว่าระบบกันขโมยไม่ทราบว่ามีเสียงไหมครับ
    2. ผมขอถามหน่อยครับว่าไอ้ตัวที่อยู่บนหลังคาข้างคนขับเป็นตัวทำหน้าที่อะไรครับ
    3.ไม่ทราบว่า 623 มีทั้งหมดกี่รุ่นครับ ผมงงไปหมดแล้วครับเพระว่าหน้าตามันเหมือนกันหมด

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ช่วยตอบ
    1.ถ้าระบบทำงานจะ เป็นเสียงจากแตร์จากชุดกันขโมยคับ
    อยู่ล่างหม้อถังพักน้ำหม้อน้ำข้างๆแบต ไม่ได้ใช้ชุดเดีนวกับตัวหหน้าคับ

ส่วนเสียงตอนปิด-เปิดโดยใช้รีโมท ไม่มีเสียงคับ

2.เป็งเซ็นเซอร์ กันขโมย รับการบุกรุก (ทดสอบโดยให้อยู่ในรถแล้วล๊อคจากรีโมท จากนั้นสักนาทีนึงให้ร้องหรือปรบมือก็ได้ ถ้าเซ็นเซอร์ทำงานได้ก็ขะมีเสียงแตร์กันขโมยร้องอ่ะกับ)

3. หลักไม่นับ 620 ก็จะมี 623 SLi 623 Gsi 623 Gsi Limited

SLi
    จะไม่ซันลูฟ ครุสคอนโทรล เบาะผ้า(มั้ง) ไม่มีไฟตัดหมอกหน้า แม็กก็เป็นกะทะเหล็ก มีฝาครอบ (มั้ง)
    GSi
    เพิ่ม หลังคาซันลูฟ ครุสคอนโทรล เบาะหนัง แม๊ก แต่ไฟตัดหมอกก็ไม่ได้ให้มา
    Limited
    เพิ่มจาก Gsi คือ เบาะคนขับปรับไฟฟ้า ไฟหน้าปรับระดับได้ เบาะนั่งหลังมีพนัก มีไฟเบรคดวงที่3ให้ ไฟตัดหมอกหน้าจากโรงงาน แต่ ไม่มี SW โหมด S ของเกียร์แบบสปอร์ท ลากรอบได้ อิอิ

งง ว่าอีกรุ่น คือ Kensington มังเป็งตัวเดียวLimited ป่าว รอผู้รู้ตอบ

3. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    ผมก็ไม่ชัวร์ แต่เคยลองตัว kensington ฮะ

มี สปอยเลอร์ สีเดียวทั้งคัน พวกมาลัย เกียร์ ไม้วอลนัท

(ประมาณ 623GSi ใส่ชุดแต่ง kensington น่ะครับ)

4. get

get New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ที่ตอบมาครับ ผมได้ความรู้อีกมากเลย .

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้