ขอคววามรู้ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย siamdragon, 4 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siamdragon

siamdragon New Member Member

4
    0
    0
    หวัดดีครับทุกท่าน ผมอยากทราบว่าRover 820 ที่ลงเครื่อง3s-geแล้วมีปัญหาไหมครับ
    คืว่าผมกำลังจะซื้อแล้วก็อยากจะขอเข้าเป็นเพื่อนๆกับทุกท่านด้วยครับ ไม่เคยใช้Riverมาก่อน มีแต่คนบอกว่าอะใหล่หาอยากแล้วก็แพงมาก ก็เลยกังวลนิดนึงครับรบกวนเพื่อนๆที่ใช้รุนนี้ แนะนำหน่อยครับ หรือใช้เป็นเครื่องเดินดีกว่า แล้ว ช่วงล่างเวลาซ่อมเนียแพงมากไหมครับ รถมีจุดอ่อนอยู่ตรงไหนบางครับ แล้วรุ่น 623 ด้วยนะครับ
    ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มิถุนายน 2006
  2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ผมว่า 623 หาอะไหล่ง่ายกว่านะ ใช้ของ honda ได้เลย เครื่อง กับช่วงล่างนะ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    น่าเล่น 623ดีฝ่า

สำหรับรถที่แปลงเครื่องมาไม่อยากแนะนำอ่ะ
    แนะนำเล่น623น่าจะดีกว่านะ เรื่องอะไหล่ตามที่พี่วิทบอกเลย
    ชิวๆอ่ะ:)

4. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    820 ก็หาอะไหล่มะยากมากหรอก ใช้เครื่องเดิมดีกว่า อย่าเปลี่ยนเครื่องเลย ช่วงล่างพวกโช๊คก็คู่ละหกพัน ลูกหมากก็ข้างละ2พันก่า แต่เปลี่ยนทีนึงใช้จนลืม

5. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ผมเคยเห็นแต่ 623 วาง 3s อ่ะครับ แต่ไม่เคยเห็น 820 แต่โดยส่วนตัวถ้าเป็น 623 วางเครื่องhonda ดีกว่าครับ โดยเฉพาะ H22A เนี่ย มันวางได้พอดีเลย ไม่ต้องทำไรมากอ่ะครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้