ช่วยตอบทีครับงงมานานแล้ว

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tump, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ที่หน้าปัดผมมีสัญลักษณ์ขึ้นมานานแล้ว ใครก็ได้ช่วยบอกทีว่ามันคืออะไร หมายความว่าอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ไฟเตือนผ้าเบรคบางครับ

3. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ขอถามต่อครับ
    ถ้าในกรณีตัวไอกลับหัว แดงขึ้นมาล่ะคับ
    มันคือ อะไรครับ ?
    ขอบคุณค้าบ................

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ก็อาจจะเป็นที่ ลืมปลดเบรคมือ

หรือมีน้ำมันเบรค แอบรั่วครับ

5. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ

6. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    สายเช็นเซอร์เบรค..อ่ะตั้ม (.สายที่เสียบผ้าเบรคเดิมอ่ะคับ.)....ลืมตัดทิ้งป่าว...ไปวางพาดไว้กะตัวถังป่าวอ่ะท่าน...

...ช่วงล่าง...ก้อไม่ช่ายแล้ว....เบรคก้อไม่ช่ายแล้ว...เครื่องก้อไม่ช่ายแล้ว......แต่ชุดสายไฟหน้าปัดยังเดิม...ก้อแสดงว่าน่าจะช่ายอ่ะนะ...

7. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    น่าจะเป็นอย่างที่คุณโบว์บอกอ่ะครับ แต่ของผมใช้วิธีเจาะด้านข้างของผ้าเบรกใหม่ที่แปลงเข้าไป
    แล้วเอาสายไฟอัดลงไปในรู้แล้วหยอดกาว ก็จะสามารถใช้งานเซ็นเซอร์ตัวดังกล่าวได้เหมือนเดิมครับ
    ใครจะทำตามก็ได้นะครับ มันจะได้เตือนผ้าเบรกหมดได้เหมือนเดิมครับ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อืม..เป็นฟามคิดที่ดีคับ....

9. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    405ทำได้ม่งเปล่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้