นานๆ มาที ขอถามหน่อยและกัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย De@thNotez, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    B14 ทุกคันมีปัญหาครัชคอมแอร์ดัง ทุกคัน แต่เราจะทำไงให้มันไม่ดัง

ถามผู้รู้มีทางแก้ทางไหนไหม หรือจะเอาคอมรุ่นอื่นที่ไม่มีปัญหามาแปลงใส่
    หรือจะเป็นคอมจากเครื่อง ตระกูล GA16 VTC , SR มาลงจะลงได้เลยหรือเปล่าหรือต้องแปลง

ขอบคุณล่วงหน้าคับ หายไปนาน นานๆ เข้ามาที งานเยอะ + กับเรียน โท

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ....อิ คอมแอร์ นิสสัน เกือบทุกรุ่น เค้ามีเสียง แบบเดียวกันเลยครับ :D:D:D:D

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รอแป๊ป น่ะ โน๊ต :D

4. De@thNotez

1,017
    69
    0
    เคยค้นพบวิธีที่ทำให้มันไม่ดัง ปิดแอร์ มันช่วยได้ แต่มันร้อนนี่สิ

จริงๆ มันก็ไม่ได้เสีย หรือไม่ดีหรอก แต่ไม่ชอบตรงที่มันดัง

น้าผมอยู่ศูนย์นิสสัน แนะให้เปลี่ยน หรือหาเชียงกง แต่มันก็อาจจะดีได้ไม่นาน สุดท้ายมันก็จะดัง

เวลาขับผ่านสาวๆ ต้องปิดแอร์ อิอิ

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ลอง ดู ระบบ ระบาย ความ ร้อน ดู

หม้อ น้ำ

พัด ลม ระบาย ความ ร้อน

แผง คอยร้อน

ตอนแรก คอม แอร์ ผม ดัง พอ พอ กับ แท็กซี่เลย

พอ เปลี่ยน หม้อน้ำ พัด

ทำความสะอาด แผง แอร์

เสียง ดัง หายไปเลย

6. De@thNotez

1,017
    69
    0

งั้นถ้าดูแลเรื่องระบบ ระบายความร้อนของแอร์

จัดการล้างทำความสะอาด ให้มันโล่งๆ ก็น่าจะช่วยเรื่องเสียงได้ใช่มั้ยคับพี่

เดวจะลองดูคับ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดูค๊าบบบ อิอิ

8. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ลองล้างดุมั่งดีกว่า อิอิ

9. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมล้างทุกครั้งหลังเสร็จกิจเลยนะพี่หนุ่ม ไมยังดังเหมือนเดิม อิอิ

10. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ผมว่าของผมมันก็ไม่ค่อยดังเท่าไรนะ หรือดังหว่า ต้องไปสังเกตุใหม่ละ

11. De@thNotez

1,017
    69
    0
    ประเด็นเปลี่ยน เพราะเขาอีกแล้ว อิอิ

12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ดังแบบไหน คับ อธิบายให้ น้องๆ เค้าเห็นภาพ ไปเลยคร้าบบบ จะได้รู้อาการ :D:D:D:D

13. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตรูน แมร่ง เข้ โม้ ว่ะ

เอา ทิชชู่ เช็ด ชัด ๆ

แล้ว ยัง มา โม้

โด่ โด่ โด่

14. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้