ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย rukawamai, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rukawamai

rukawamai New Member Member

19
    0
    0
    อยากทราบว่าการย้ายแผงแอรไปแทนยางอะไหล่ แล้วเอาพัดลมไฟฟ้าเป่าจะแอรกว่าเดิมเยอะไหมครับ
    พอดีมิร่าผมแอรมะเยนอ่ะครับ มันจะเย็นเวลารถวิ่งอ่ะครับเยนช้ามาก ถ้าจอดนิ่งเยนจะเริ่มร้อนขึ้นอ่ะครับเลยเซง !! ขอความคิดเห็นด้วยครับ

2. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับ ตอนวิ่งจะเย็นสบาย ตอน จอดติดไฟแดงจะไม่เย็น

ถ้าย้ายก็จะเย็นกว่าเดินแน่นอนครับ ความร้อนก็ไม่ขึ้น แต่รถผมก็ยังไม่ได้ย้ายเลย อิอิ

3. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ลองเช็คกำลังอัดคอม กะพวกระบบทางเดินน้ำยาดูก่อนครับ
    (กำลังอัดคอม / วาวล์ตัน / ไดร์เออร์ตัน / ปริมาณน้ำยาน้อย)
    รถจอด รอบไม่ถึง กำลังอัดไม่ดีน้ำยาก็ฉีดไม่แรงแอร์ก็ไม่เย็น
    รถวิ่ง รอบจัดขึ้น กำลังอัดก็แรงขึ้นแอร์เลยเย็นครับ

ส่วนย้ายแผงแอร์ช่วยเรื่องระบายความร้อนสะสมครับ
    น้ำยาระบายความร้อนเร็วแอร์ก็เย็นขึ้นครับ

4. rukawamai

rukawamai New Member Member

19
    0
    0
    ง่า กำลังเก็บตังทำอยุ่งับ อยากนั่งแอร เยนๆ มั้ง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้