ขอความเห็นจากผู้รู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย k126, 13 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k126

k126 New Member Member

25
    1
    0
    จะเจาะหลังคา อ่ะคับใส่ซันรูฟ ไม่รู้จะเอาของอ่ะไร?ใส่ดีคับที่ คิดว่าลงหลังคามิร่าได้อ่ะคับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ที่เทพทำไว้เป็นของตรงรุ่นครับ
    แต่เป็นมูนรูฟนะ เจาะใส่ได้เลย
    ส่วนซันรูฟที่เป็นเปิดไฟฟ้า
    เคยแค่วัดเทียบแล้วกะเอาครับ
    ว่าน่าจะใส่ได้ แต่รุ่นไรจำไม่ได้แล้วอะ
    ต้องลองวัดเอาครับ

3. k126

25
    1
    0
    ถ้าเทียบเอานี่มันจะมีปัญหา ตรงโค้ง ของหลังคาไม่ได้ กันหรือป่าว ครับ แล้วของอะไรมั่งคับที่พอจะใส่ได้นะ คับ

4. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    อยู่ที่ว่ามีงบทำเท่าไหร่ครับ จะได้แนะนำได้ง่ายหน่อย
    ถ้ามีงบ2หมื่นขึ้นไป ก็จะแนะนำเป็นของใหม่ครับ ใส่ได้เลยไม่ต้องทำสีด้วย

5. k126

25
    1
    0
    งบ 20000 คับ ต้องการแบบสไลท์ เปิดปิดได้คับ มีเพื่อนใน คลับ จะขายของ 200sx ให้อยู่เหมือนกันครับ แต่กลัวใส่ไม่ได้ เลยอยากรู้ว่าจะเอาของอะไรแปลงใส่ดีครับ :yo:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้