สวัสดีครับรบกวนปรึกษาครับ รถมือสอง นิิสสันเอนวี กระบะ เครื่อง คาร์บู GA15...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nai Hi, 3 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nai Hi

Nai Hi Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับรบกวนปรึกษาครับ รถมือสอง นิิสสันเอนวี กระบะ เครื่อง คาร์บู GA15 แก๊สใช้ได้ปรกติ พอดีผมจะซ่อมระบบน้ำมันเอาไว้สำรองเผื่อแก๊สมันงอแงครับ - ผมได้ถอดถัังน้ำมันออกมาล้างพบว่ามีขี้ผงมากสงสัยไม่ได้ใช้นานครับ - ส่วนปั๊มน้ำมัน AC ผมลองดูดน้ำมันในแกลลอน แล้วยังใช้ได้อยู่ครับ - ผมลองเอาแกลลอนใส่น้ำมัน มาต่อผ่านปั๊ม และไปเข้าคาร์บูดูครับ ปรากฎว่าสตาร์ทเครื่องติด เร่งได้ ตามเท่าที่เหยียบ แต่ถ่าปล่อยเท้าออกจากคันเร่งซักพักความเร็วเครื่องค่อยๆลดลงแล้วก็ดับครับ แล้วก็เดินเบาไม่ได้ด้วยครับจะดับ ต้องเหยียบคันเร่งไว้จะไม่ดับ อาการนี้จะแก้ยังไงดีครับ

2. ไม่ได้ใช้น้ำมันซะนาน นมหนูเดินเบาตันแล้วมังครับ

3. Nai Hi

0
    0
    0
    รุ่นนี้ถอดคาร์บูออกมา แล้วจะกระทบกับมิกเซอร์แกสไหมครับ แลล้วก้อ ผมเห็นมันมี สายไฟเข้าไปที่คาร์บูด้วยครับ

4. Nai Hi

0
    0
    0
    เดี๋ยวถายรูปมาให้ดูดีกว่าครับ เห็นเค้าทาซิลิโคนไว้ ตรงมิกเซอร์แกส

5. คือผมว่าต้องใช้ปั้มไฟฟ้านะ รถผมได้มาเขาทำมาให้แล้ว ใช้สวิทสับแก๊สหรือน้ำมันเอา ปั้มacมันจะทำงานตลอดเวลาใช้แก๊ส มันจะดูดน้ำมันเข้ามาด้วย

6. เดินเบาไม่ได้คงต้องล้างคาร์บู หรือลองปรับรอบเดินเบาที่คาร์บูก่อน รถผมไม่ได้ใช้น้ำมันนาน เพิ่งบูรณะระบบน้ำมัน แต่ยังไม่ได้ลอง

7. Nai Hi

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ ขอบคุณพี่Arroonที่แนะน้ำเรื่อปั๊มไฟฟ้าครับ ตอนนี้เจอปัญหา ถังน้ำมันผุเป็นตามดครับ ส่งสัยจะเป็นสนิมข้างใน ไม่รู้ว่าจะมีมือสองขายไหมครับ ใครมีชี้เป้าให้ผมหน่อยนะครับ

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เก่ายุ่นมีเป็นถังของหัวฉีดเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้