จาซื้อ gt4 มีวิธีการเลือกอย่างไร

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย blac_belt, 9 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blac_belt

blac_belt New Member Member

16
    0
    0
    กำลังจาซื้อGT4อะครับปี95ไฟกลม เห็นเค้าบอกว่าเจ้าของเก่าแต่งมาหลายแสนใช้ลูกสูบ force เลยอยากถาม
    1.ราคาน่าจาอยู่ที่เท่าไหร่
    2.ถ้าเทียบกับ200sx ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน
    3.มีวิธีการดูอย่างไรในรุ่นนี้
    ถ้าใครมีรูปห้องเครื่องของgt4รุ่นนี้ช่วยเอามาลงให้ดูหน่อยนะครับจาเอาไปเปรียบเทียบกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2006
  2. blac_belt

blac_belt New Member Member

16
    0
    0
    บอทนี้จาไม่มีใครช่วยตอบคำถามผมได้เลยเหรอ จาซื้อแล้วอะครับ ช่วยตอบหน่อยนะ

3. champ_300

champ_300 New Member Member

1
    0
    0
    เรื่อกรถคันนี้ครับ

ถ้าเป็นคันเดียวกับที่อยู่เต็นท์ ตรงเส้นกาญจนา ตรง p center สีเหลือง ไม่ใช่ gt-4 เเท้นะครับ แต่พวกบอดี้เช่น ฝากระโปรง กันชนหน้า หางหลัง เป็นของเเท้หมดครับ รถน่าจะทำการเปลี่ยนเครื่อง หรือแปลงเป็น gt-4 ครับ เพราะส่วนใหญ่gt-4 ต้องมีซันรูป และมีแอร์แบคที่พวงมาลัย เบาะหนัง ที่เเพลท บอกรายละเอียดของรถ ต้อง เป็น st205 และ เลขเครื่อง ต้องขึ้นต้น 3s gte ถ้าทางเต็นท์บอกว่า gt-4 แท้ ก็ดูละกันนะครับ ตามที่ผมบอกอะครับ แต่ที่ผมดู ผมฟันธงว่าเป็นรถแปลงครับ แต่ถ้าคุณไม่สนใจว่าเป็นตัวเเท้ คุณลองดูเอาครับ คันนี้หรือเปล่าครับ
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=H02065019&row=2 ถ้าผิดพลาด อย่างไรก็ขอโทษไว้นะที่นี้ครับ:D
    ปล.ขอให้ได้รถที่คุณชอบครับ โชดดีนะครับ:p

4. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    1. การเลือกซื้อก็ไม่ได้มีอะไรพิเศษไปกว่าเลือกซื้อรถมือสองทั่วไปคับ
    2. ราคาอยู่ประมาณ8-9 แสนคับ(แท้ๆเลยนะ)
    3. เทียบกับ200 คงเทียบกันยากอ่ะคับเพราะ ถึงมันเป็นรถสปอร์ตเหมือนกันก็จิงแต่มันต่างกันเยอะคับ
    4. วิธีการดูก็ถ้าเป็นตัว GT-4 แท้ๆ (option เต็ม ก็จะมีซันรูฟคับ) Gt-4 บางคันเป็นรถแท้ๆเหมือนกันแต่ไม่มีซันรูฟเพราะว่าเป็นตัว low สุดของรุ่นคับ และหางหลังจะเป็นแบบเตี้ยๆคับ ดูเพลทที่ผนังห้องเครื่องด้วยนะคับ ถ้าเป็นตัวแท้ๆจะต้องเขียนว่า st205 คับ แค่นี้แหละส่วนรายละเอียดปลีกย่อยมันเยอะมากคับอธิบายไม่หมด
    ส่วนรูปลองเข้าไปดูที่ www.celica-thailand.com คับ อาจได้ความรู้เพิ่มเติมไม่มากก็น้อยล่ะคับ
    ผมว่ารถคันสีเหลืองที่อยู่ในลิงค์ข้างบนถ้าไม่ซีเรียสอะไรว่าเป็นรถเเปลงผมว่ากับราคาและของแต่งมันก็โอเคนะคับแค่ 4แสน9 กับรถแปลงแท้ๆ ถ้าซื้อรถเดิมๆก็4.5แสนแล้วคับ ไหนจะค่าทำค่าของรวมๆแล้วต้องมี 6-7 แสนอ่ะคับ
    ปล. ยินดีต้อนรับสู่ ครอบครัวเซลิก้าคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้