ถามเรื่องท่อหน่อย อ่ะคับ****

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย spookyboy, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spookyboy

spookyboy New Member Member

4
    0
    0
    จาเดินท่อใหม่ไม่ทราบว่า อยากได้ดัง ๆ เนี่ยต้องเอาแคท กับพักกลางออก หรือป่าว แล้วใช้ปลายแบบเยื้อง หรือย้อน ดี ga 16 a/t อ่ะคับ ช่วยแนะนำที ขอบคุงคับ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อยากได้ดังๆต้องใส้ตรงเลยครับ แต่เกียร์ออโต้ระวังจะโล่งไปนะครับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เดินท่อ 2 นิ้วทั้งเส้นครับ พักกลาง1 ใบ ปลายไส้เยื้อง จะดีครับ ห้ามโล่งเกินไป จะไม่มีกำลัง ก็ดังกำลังดีแล้วครับ

4. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0

ตามนี้เลยครับถ้าอยากได้ดังๆ

แต่ผมกำลังจะเดินใหม่เหมือนกันแต่เอาเงียบๆ

ตอนนี้ใส่แบบดังฟังเพลงไม่รู้เรืองเลย หูจะตึงเอาอีกต่างหาก

ขอเงียบๆดีกว่า อิอิ

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดู...อิอิ

6. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ผมก็ชอบแบบเงียบ ๆ ครับ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ชอบดังๆ ตีแป๊บตรงไม่ต้องใส่หม้อพักไปเลย ครับ ดังชิหายเลยยยยย

8. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ชอบดัง ๆ เอาทุกอย่างออกหมดเหลือแค่พักกลาง 1 ใบ + ปลายอีก 1 ใบ เดิน 2 นิ้วก็พอ

ถ้ามีงบเหลือหา Header มาอีกซักชุดก็ดีครับ

ส่วนปลายเสียงดัง ๆ ก็ A'PEXi N1 , HKS , 5ZIGEN Fire ball , RS*R ปากเฉียง (ส่วนใหญ่จะเป็นทรงกลม)

ถ้าเกียร์ Auto หาปลายที่มีไซเรนเซอร์ติดมาด้วยก็ดีครับ (ช่วยอั้นในตัว + เก็บเสียง เผื่ออยากเงียบ)

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เลือกหม้อพักที่ใยแก้วน้อยๆอ่ะคับ ดังแหงมๆ

10. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ตามคนนี้เลยคร้าบ...

เรื่องท่อ ต้องยก ให้เค้า เลย ...

ปล. ถ้าเอาแคตออก ผมขอซื้อต่อนะคร้าบ
    พอดีว่าญาติกำลังต้องการพอดีน่ะครับ...

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    จะเดินใหม่ทั้งเส้นก็ตามคุณ อุ้ยไปเลยครับ
    แต่ถ้าไม่อยากเสียตังมาก เปลี่ยนแต่ปลายก็ได้
    ปลายไทยปลายนอกว่ากันอีกที ไม่เกิน 2 นิ้ว ไส้ตรง ยังไงๆ มันก็ดัง
    ดังกว่าเดิม 100%

12. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ถ้าตัวมี ก็จัดทั้งเส้นไปเลย
    แต่งบน้อยอย่างผม เปลี่ยนปลายอย่างเดียวก็ดังเล่นสนามแล้ว
    ยังโดนด่าอยูจนทุกวันนี้
    หาว่าวัยรุ่นเกินไป

13. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อย่าไปกลัวววว ใจมานร๊ากกกกกกก:D

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

ปลายนอก สักใบ หล่อนุ่ม :D

15. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้