จูนแก๊สมาสองวันก็ยังไม่เข้าที่. ขับเร็วไม่มีปัญหา. แต่ดับกลางอากาศตอนถอนคันเร่ง....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jame Intasorn, 4 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    จูนแก๊สมาสองวันก็ยังไม่เข้าที่. ขับเร็วไม่มีปัญหา. แต่ดับกลางอากาศตอนถอนคันเร่ง. เวลาเดินเบาก็กินแก๊สมากพอจูนบางก็ไม่พอให้รอบปลายวิ่ง มิกผม40มิล. ถ้าเปลี่ยนมิกเหลือซัก25อาการนี้จะหายไหมคับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม

2. หายครับ จูนได้ ง่ายด้วยแถมประกยัดอีกต่างหาก

3. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ลองลดรูหัวฉีดแก็สลง คุ้นๆเหมือนผมเคยเป็น

4. เปลี่ยนเป็นแก๊สหัวฉีด อาการทั้งหมดนี้จะหายไป

5. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ผมโดนตอนติดแก็สใหม่ๆร้านมันเอาสายไฟปบอกเปลือกยัดไปในรูแก็สกว่าจะรู้ก็ตอนหัวฉีดพังเปลี่ยนหัวฉีดถอดมางงเลยมีงี้ด้วย

6. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    มิ๊กเซอร์หรอกผมหัวฉีดขออภัย

7. มีคอนซัลด้วย อิอิ

8. Jame Intasorn

0
    0
    0
    เซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อพังคับเช็คโค้ดแล้วเด้งเลย Throttle Potentiometer Sensor error จึงใช้แก๊สมาจนถึงทุกวันนี้. ใครๆก็ขายทั้งคอมีใครใจดีแยกขายไหมครับ. อยากใช้น้ำมันT.T แก๊สหัวฉีดก็เลยอดคับ ทุกวันนี้ต้องทำดูดด๊วบๆให้ดีที่สุด

9. ผมก้อมิกนะ รถผมหัวฉีดิแต่เล่นระบบดูด เล่นง่ายดี

10. ( ผมไม่มีเครื่องมือจูนหัวฉีด ) เลยทำเองไม่ได้ แต่มิก ลองหมดทุกท่าครับ วาล์ กลางสายก้อไม่มี

11. Jame Intasorn

0
    0
    0
    วาวกลางสายไม่มีรบกวนชี้แนะด้วยครับผม

12. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    พี่จำรัสเล่นท่ายาก

13. ป่าว หรอก พี่ เอ สถานการณ์ พาไป ด้วยหม้อต้มเก่า อายุน่าจะ 7-8ปีได้แล้วนะ ผมเก็บเอาหม้อต้มเก่าจากอู่แท็กซี่ ที่เขามาปลด ประจำการ มาปลุกใหม่ (ของฟรี) ซื้อชุดซ่อม500 ทำไปทำมา ยุกับผมมา จะเข้า5ปีแล้ว รื้อแล้ว 3รอบ ว่าจะเปลี่ยนหม้อใหม่ ก้อยังไม่ได้เปลี่ยนสักที (เสียดาย ของยังพอใช้ได้)

14. จิรเมธ อินทสร. ที่ผมไม่ใด้ใส่วาวล์กลางสาย เพราะ ผมแต่งตัวสปริงข้างในหม้อต้มครับ ( ปรับไอเดิล) ของผมใช้ ของHANA ครับ

15. ทำไมถึงใช้มิกใหญ่ขนาดนั้นละครับ

16. Jame Intasorn

0
    0
    0
    มันติดรถมาตั้งแต่แรกแล้งครับตอนใส่กรองเดิมวิ่งดีไม่มีปัญหาพอกรองเปลือยเท่านั้นแหละเคว้งเลยคับ

17. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รูมิกใหญ่เกิ๊น

18. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ใหญ่มากครับ55555

19. ใส่มิกส์เล็ก น้ำมันวิ่งไม่ดีอีก สรุป...ถอดมิกส์ออกติดหัวฉีด :p

พี่ยุทธมีชุดหัวฉีดถูกๆเหลือๆบ้างใหมครับ555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้