คาร์บู4Kจะทำยังไงให้สมบูรณ์ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย โอ เชียงใหม่, 14 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าผมใช้KE25เครื่อง4K ระบบไฟจุดระเบิดสมบูรณ์หมดแล้ว แต่คาร์บู รูต่างๆถูกอุดไว้หมด แล้วก็ทำงานลิ้นเดียว อีกลิ้นถูกล๊อคไว้ ผมอยากจะต่อให้มันทำงานครับสมบูรณ์เหมือนสแตนดาร์ด จะต้องทำยังไงบ้างครับ สายไหนต่อไปไหนบ้าง เซียน4Kช่วยแนะนำทีครับ อ่อแล้วเครื่องตัวนี้ทำเป็นจานจ่ายแบบแม่เหล็กแล้วนะครับ ไม่ใช้ทองขาวแล้ว

1. poomy

poomy New Member Member

39
    0
    0
    ต้องเห็นภาพครับถึงจะตอบได้ ผมก็อยู่เชียงใหม่วันธรรมดาวันเสาร์อาทิตย์อยู่ลำปาง

2. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    โอวว สายพวกแวคคั่มเยอะแยะเลย รถผมก็ไม่ครบ ต้องอาจารย์แล้วครับ

ใครใครตอบที อยากรู้ด้วย

แต่ทำไมทำลิ้นเดียวอ่ะ.......

ส่วนตัว ตรงไหนมีไว้ดูด ผมใส่แหลก ใส่ๆๆมั่วๆๆ เละเทะหมด
    อันไหนโล่ง อุด มั่วไปหมด เหอะ

3. v_ken

v_ken New Member Member

45
    0
    0
    ส่วนใหญ่ไม่ได้ใช้ครับ อุดไว้ถูกแล้ว ใช้แค่ตัวเร่งรอบจากจานจ่ายเท่านั้น
    ผมถามมากจากช่างเล็ก อู่เล็กเซอร์วิส แถว รพ.สายไหม เป็นช่างเก่าTBS

4. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    ke10

คาบูจะมีสองลิ้น มีลิ้นแรกวิ่งปกติ
    และลิ้นสองตัวจะเล็กเป็นลิ้นช่วยเร่งคับ
    จะเปิดตอนอากาศเข้าเยอะคับลิ้นจะเปิดเองอะ
    จะมีแวคคั่มเล็กๆจะช่วยเปิดตามปริมาณอากาศที่เข้าอะ
    ส่วนด้านข้างคาบูจะมีรูเยอะของผมใช้ท่อยางอุดหมดเลยอะ
    เคยซัดคับ 140 กม./ชม. โซฮอล 91 :D

5. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    โดยปกติแล้ว เคอี มีพื้นฐาน คาร์บิว คล้ายๆต้ๆกัน ส่วนแวคคั่มต่างๆๆต้องใช้ ร่วมกับ ลิ้น ควบ คุถมสูญญากาศ ทำให้ ครบสมบูณร์เลย น่าจะทำได้ครับ เพียงแต่ เราต้องหาอุปกรณ์ที่ทำงาน ร่วมกับ ระบบให้ ครบด้วย แวคคั่ม มีหน้าที่ แตกต่างกันในแต่ละตัว เช่น ปั้มเร่งมีหน้าที่ ช่วยเพิ่มส่วนผสม ใน ระบบ ขณะเร่งกระทันหัน ชุดเร่งไฟจุดระเบิดจะใช้แวคคั่ม คุ่ม ขณะเร่ง เครื่องเพื่อเร่งองศาจุดระเบิด ยัง มั ลิ้น ชดเชยความร้อนอีก ยังมีกลไกปลดล็อค ลิ้นโช๊คอีก มี อีกมากมาย ต้องหาช่างที่มีความรู้นะครับ เขาถึงจะทำจบได้ ผมขอยืนยัน ต้องมีความรู้เท่านั้น ลำพังถอด+ประกอบได้ ยังไม่เพียงพอครับ ขอให้ จบด้วยดีนะครับ ตี๋mpscar ปล. ผมอยู่ขอนแก่นมีไรฏ็ปรึกษากันนะครับ อิอิ รักเรโท...............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้