แนะนำหน่อยครับ(ยากสวยอยากแรง)แต่ไม่จักอู่ที่ทำเลยว่าอยูแถวๆไหน

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoFChen, 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมใช้ไมตี้ หัวเดียว เครื่อง2Lตัวนอกที่มีเทอร์โบติดมา อยูรู้ว่าจะทำไงให้มันแรงๆงบประมาณเท่าไร
    บอกที่ทำด้วยน่ะ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เดี๋ยวรอเซียน ตระกูล L มาตอบซักพักนะครับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    มาดูด้วย.....

4. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    รอกูรูแป๊ป

5. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    ยังเงียบ....

6. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เท่าที่เคยสัมผัส โบ 7m โข่งหลังหล่อไหม่ ปั๊ม 12 มิลอินเตอร์ VR4 บูสต์ 18 ปอน มาดีมากๆแต่แช่ไม่ได้
    ครับ รับรองมันสะใจเลยครับ ตอนนั้นเปลี่ยนไป 2 ฝาครับ

7. ขอเข้ามาศึกษาคับ.....

8. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    รอคำตอบจากเซียน

9. ตกลงมันจะดีไหม..ครับ เพื่อนก็บอกให้ลองเล่น7เอ็มเพราะเปนเส็ตบต้น ต้น แกนเปนลูกปืน แต่ผมชอบ06h hนะครับ พี่ พี่ว่าแบบไหนดี เพราะ7เอ็มปีมันเก่ามาก

10. 05hครับไม่ไช่06hใครมีบ้าง..อยากได้

11. AoFChen

1,851
    16
    0
    พีๆที่ขับดีเซลแรงๆแนะนำหน่อยคับอยากแรงกะเค้าบ้างจัง จะได้ตามตูดทันมั้ง

12. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    05H ก็ดีครับมาไวทันใจดี กดเป็นแฟ๊ดๆๆ แต่ถ้าเป็น7M จะมาช้ากว่าแต่มาทีหนักกว่า แล้วปลายๆ มีให้เล่นด้วย

13. AoFChen

1,851
    16
    0
    จัดไป แนะนำร้านให้ไปทำหน่อยครับ...อยูแถวไหน(เพื่อจะถูกลงมาอีก อิอิ)

14. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    สนใจโทรมาครับ 089-7876427 อยู่แถวไหนหล่ะ
    เอาซักกี่วิดีหล่ะ ถ้าสนใจโทรมาครับ

15. ถ้าจะเอาแบบ ขับสนุก ประหยัดงบวิ่งมันๆๆก็ พวก 05H ใบซ้อนเลย อินเตอร์สักใบ
    ไล่ปั้มนิดนึง ใส่ฝาปั้ม ไล่เฟืองท้ายสัก 3.7 แค่นี้ก็ วิ่งดีในระดับนึงแล้วอ่ะคับ

ถ้าจะอัพให้วิ่งสนุกอีกหน่อยก็ ใส่พวก TF06-1 ทำปั้ม ไล่เฟืองท้าย วิ่งได้ 15ปลายๆๆแล้วคับ

ถ้าจะเอาหนักๆๆหน่อยผมเคยเล่น 2L จนสุดๆๆมาแล้ว
    สมัยผม2L TD07-10 ปั้ม12 ตอน 2L บูส35 วิ่ง 14 ได้สบายๆ ผมเสริมหม้อน้ำ 2 ใบอ่ะ
    เวลากดๆๆจะได้คุมความร้อนอยู่ ถ้าจะเล่นตะกูลโตต้า ต้องทำครบๆๆ จะบูสเยอะๆๆต้อง
    เสริมหม้อน้ำด้วย ตอนนั้นผม เฟืองท้าย อยู่3.7 เกีย1G-GTE

อยู่แถวไหนอ่าคับ ถ้าแถว กทม ต้องรอๆๆเพื่อนพี่ๆๆ มาแนะนำอีกทีนึง
    ผมทำแถวบ้าน บ้านแพ้ว-ดำเนิน โน้น

16. hivigo

2,219
    39
    0
    เซียนมาเอง..เลย..

17. AoFChen

1,851
    16
    0
    พี่ เจ้าหมูอ็วน........ที่พี่ทำ ที่ไหนหรอ ไปทำด้วยได้ม่ะ เอาแบบ 05H ก็พอ แต่อยากให้มันมีเสียงแบบว่า แซด.........!!!!!! ฟิ้ว.................
    (ลำคานไอเบนซินแถวบ้านฟิ้วทั้งวัน)งบประมาณด้วยน่ะครับพี่......ผมจะได้เก็บตังไปทำ...ฟิ้ว...อิอิ

18. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ไม่มีผิดหวัง...

19. hivigo

2,219
    39
    0
    อ้วน..ดาวลอย...จัดหน่อยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้