อยากถามเรื่องการ Sport ตัวถังครับ!!!

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย suttilucks, 4 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suttilucks

suttilucks New Member Member

20
    0
    0
    อยากสอบถามว่าถ้าเอาEcar มาทำเป็น อีโว3แล้ว เราสามารถSportตัวถังเพิ่มเองได้มั้ยครับ แล้วจะต้องSportเพิ่มตรงไหนบ้างมีท่านใดพอทราบมั้ยครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เอาอีคาร์ มาทำ อีโว3 ต้อง Spot เพิ่มเพราะแรงบิดเพิ่มขึ้นเกือบ 3 เท่า
    โดยเฉพาะตัวถังด้านห้องเครื่อง และมุมตะเข็บเบ้าโช้ค ซุ้มห้องโดยสาร ไม่งั้นอัดหนักๆตัวถังจะฉีก ครับ
    ถ้าทำขับ4 ต้อง Spot ตัวถัง บริเวณที่ตัด-ต่อ แพท้าย เพื่อรับน้ำหนักและแรงบิด ด้วย โดยเฉพาะ บริเวณแนวตะเข็บ แถวเบ้าโช้คหลัง

Spot ตัวถัง จะมีผลต่อความแข็ง และ กระด้างของตัวรถ
    การ Spot มากเกินไป แล้วนำมาใช้งานปกติ อาจจะส่งผลเสียในเรื่อง แฮนลิ่ง ของรถได้
    แต่ถ้าใช้ในสนามเท่านั้น จะมีผลดีมากในการเข้าโค้ง ด้วยความเร็วสูง

ฉะนั้นงาน Spot ตัวถัง จุดที่จะทำการเชื่อมเพิ่ม ต้องมีความเข้าใจ ว่าจุดที่จะ Spot เพิ่ม จะส่งผลดี-เสีย อย่างไร
    แนะนำให้ปรึกษาอู่ที่มีชื่อเสียง และผลงานเชื่อถือได้ ในด้านการแปลงอีโวครับ
    หรือ ลองหาข้อมูลใน www.mitsusport.com

3. suttilucks

suttilucks New Member Member

20
    0
    0
    ถ้าผมทำขับสี่มาแล้ว.....แต่ไม่ได้ Sport ตัวถังอย่างที่กล่าวมาเปลี่ยนแต่พื้นหลังของอีโว พอจะมีวิธีไหนพอช่วยให้ตัวถังไม่ฉีกได้บ้างมั้ยครับ เช่นใส่โรลบาร์หรือ ค้ำโช้ค แต่หน้า-หลัง พอจะช่วยได้มั้ยครับ ผมใช้งานส่วนใหญ่เอาไปขับเล่นๆบางครั้งไม่ได้เอาแข่งครับ ขอบคุณมากครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้