สอบถามผู้รู้ครับ รถผมเครื่องคาร์บูเกียร์ธรรมดา ติดแก๊ส แก๊สใช้งานได้ปกติ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bill TY, 6 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bill TY

Bill TY Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้ครับ รถผมเครื่องคาร์บูเกียร์ธรรมดา ติดแก๊ส แก๊สใช้งานได้ปกติ แต่พอสับมาใช้น้ำมัน เครื่องเดินเบาไม่นิ่ง ตอนขับกระตุกบางครั้ง และเหยียบคลัชเวลาเลี้ยวดับทุกครั้ง ีต้องเร่งช่วยถึงไม่ดับครับ (ขอบคุณครับ)

2. เหมือนกันเลย

3. Bill TY

0
    0
    0
    แต่แก๊สวิ่งดีมาก เดินเบานึกว่าป่าช้า

4. ของผมเคยเป็นที่กรองเบนซินครับ

5. Bill TY

0
    0
    0
    ผมเปลี่ยนแล้วครับแต่ไม่หาย

6. PN Suangpho

PN Suangpho Guest

0
    0
    0
    อาการนี้ของผมเป็นที่การตั้งไฟคับ ขับแก๊สตั้งไฟแก่รอบนิ่ง สับเป็นน้ำมันรอบสะดุดคับ

ล้างคาร์บูดูครับ อาการเร่งกระตุก เกิดจากน้ำมันเชื่อเพลิงเบาบางเกินไปครับ(อากาศเข้ามากไป)เลยกระตุก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้