เครื่อง GA16 ติดรถเดิมๆ ไฮดรอลิควาล์วไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ayah Keem Pitsuwan, 10 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง GA16 ติดรถเดิมๆ ไฮดรอลิควาล์วไหมครับ

1. ไปเจอมาตามนี้ไหมครับ “....แต่อย่างนิสสัน ทีด้า อันนี้จะข้ามจากการตั้งวาล์วมาเป็นเปลี่ยนฝาสูบเลย เพราะวาล์วไม่ทนแก๊ซ จึงไม่เป็นที่นิยมของ taxi แต่ nissan เก่าๆ พวก GA16 SR20 พวกนี้วาล์วไฮโดรลิก ไม่ต้องตั้ง+ทำอะไรได้หลายแสนโล ทั้งนี้รถแก๊ซก็ขึ้นอยู่ที่ตัวคนขับด้วย ถ้าขับรถเร็ว ลากรอบ วาล์วก็มีโอกาสไปเร็วแน่นอน ทั้งนี้สามารถเช็คได้จากกำลังอัด ถ้าพบว่าผิดปกติ ก็ควรรีบไปตั้งวาล์วครับ....“

ไฮดรอลิกวาวล์จะอยู่ใน SR นะครับ GA เป็นระบบไดเร็ควาวล์ตั่งระยะวาวล์ด้วยแผ่นชิม วาวล์ทนไม่ทนระบบวาวล์ไม่เกี่ยวเลยนะครับ มันอยู่ที่ปริมาณการจ่ายเชื้อเพลิงและประสิทธิภาพของกรองอากาศ ถ้าจ่ายเชื้อเพลิงพอดีวาวล์ก็จะไม่ทรุดง่าย ๆ แต่ถ้าบางหวังประหยัดมาก ๆ วาวล์เทพขนาดใหนก็ไม่รอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้