ได้หม้อใหม่มาแล้ว ถึงจะเป็นหม้อเก่าของคนอื่นมา แต่ก็เป็นหม้อใหม่ของเรา พรุ่งนี้เจอกัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Apichat Uttrapun, 8 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ได้หม้อใหม่มาแล้ว ถึงจะเป็นหม้อเก่าของคนอื่นมา แต่ก็เป็นหม้อใหม่ของเรา พรุ่งนี้เจอกัน #บอกลาหม้อเก่าจะเอาหม้อใหม่ใส่แถมพัดลมอีกตัว

2. Rachel Ko

Rachel Ko Guest

0
    0
    0
    งบประมาณเท่าไหร่พี่เอของเค้าหม้อน้ำก็น่าจะมีปัญหามันมีตะกอนสนิมแต่เดี๋ยวจะลองล้างดูก่อน

3. เจ้ เปลี่ยนแล้วไม่หาย ต้องเปิดฝานะ ส่วนตัวนะ ผมลงความเห็น ไป 60% แล้ว ทีแรก ท่อยางแตก ต่อ มันก้อจะไปหาตัว ที่ เก่าที่สุด และก้อจะไปเลื่อยๆ ทุกตัว แล้วก้อจะกลับมา หม้อน้ำอีกรอบ สู้ๆครับเจ้ เอ

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มาดีหมดเลยนะพี่จำรัส มาแปลกๆตอนลงท้ายนี้ละเจ๊เอ

5. กลัวจะน้อยหน้าพี่รึงัยเอ รีบเปลี่ยนหม้อตาม ^_^

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ไม่อยากเปลี่ยนตามหรอกคับพี่ หม้อนี้ก็พึ่งจะเปลี่ยนไปไม่นาน....พูดแล้วเศร้าใจ....ขอร้องไห้แพ๊พ

7. หือออ ทำไมรั่วอีก

8. หม้อแตกมันต้องมีสาเหตุมาจากแรงดันในระบบน้ำสูงเกินไป โดยปรกติถ้าพัดลมอ่อนแรงแรงดันจะสูงขึ้นอย่างช้า ๆ ฝาหม้อน้ำจะทำการระบายแรงดันได้ทันอยู่แล้ว แต่ในเคสนี้แรงดันพุ่งสูงจนฝาหม้อระบายไม่ทัน จึงดันหม้อน้ำจนแตก หรือในอีกกรณีคือพลาสติกมีรอยร้าวอยู่แล้วอันนี้ไงก็แตกครับ ไม่มีไรนะครับ แค่วิเคราะห็เฉย ๆ........ ไปละ........

9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มีรอยที่ร้าวที่ตะเข็บคับพี่กาญ สาเหตุน่ามาจากพัดลมอ่อนแรงหมุนเบามากๆ โดยเมื่อว่านสังเกตุได้จากแอร์ คับ มันไม่ค่อยจะเย็น ก็เลยรู้สึกได้ว่ามันเเปลกๆ เลยเปิดกระโปงดู ถึงกะตกใจ ว่าน้ำแตกเสียเเล้ว.........#คิดในใจเสียตังอีกแล้วกูๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. ผมนิมาแอบเอาความรู้เลยคัฟพี่ๆ

11. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    หม้อที่แตกขายไหมครับ อิอิ

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เดี๋ยวดูก๋อนคับพี่เอก อาจจะมาโครงการรึป่าวคับ

13. ดันจนหม้อแตก...

14. ทำไมเด่วนี้ หม้อน้ำใหม่ๆ ชอบทำฝาเป็นพลาสติกกันจัง ไมไม่ใช้ทองเหลืองทำเหมือนเดิม

15. Aek Yongyuth

Aek Yongyuth Guest

0
    0
    0
    พัดลมหม้อน้ำถ้าไม่ได้ใช้แบ่งมาทางนี้นะคับ

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ที่เห็นเอามาใช้รถตัวเองหมดเลยคับ

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    จะเอาจัดให้ได้คับ Aek Yongyuth

18. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    ใช้หม้อทองเหลืองก็ไม่พังสิครับ พลาสติกแตกง่ายดี. ที่สำคัญลดต้นทุนการผลิตครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้