ถ้าถามผมประทับใจอะไรในเอ็นวี ช่วงล่างเก๋งชนิดดี...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ayah Keem Pitsuwan, 8 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าถามผมประทับใจอะไรในเอ็นวี ช่วงล่างเก๋งชนิดดี เกาะถนนดีถึงดีมาก(เทียบกับรถขนาดเดียวกัน) สูงกว่าเก๋ง มีกระบะหลัง ใช้แก๊สได้ เครื่อง GA16 ทนแก๊ส(ไฮดรอลิควาล์ว) ตัวรถซื้อหาได้ในราคาถูก อะไหล่พอหาได้(เก่าแท้ยุ่น) ช่างที่ไหนก็ซ่อมได้ แรงพอตัว(จะน้อยลงทันตาเมื่อบรรทุกสามคนและมีกระเป๋าสัมภาระ) เล็กคล่องแคล่วคล่องตัว ถ้าปรับปรุงได้ เครื่อง 1.8 เป็นอย่างน้อย กระจกออโต้ แอร์ดิจิตอล ลดเสียงคอมแอร์และพัดลมแอร์ วัดรอบเครื่อง ไมล์ดิจิตอล ไฟแจ้งเมื่อประตูขวา-ซ้ายปิดไม่สนิท กระจกมองหลังตัดแสง ไฟเหนือศีรษะ แอร์แบ็คคู่ ลดอัตราสิ้นเปลืองลงให้ได้ 13-14 กม./ลิตร ลดเสียงเครื่องเข้าห้องโดยสาร เปลี่ยนเสียงแตรใหม่ คอนโทรลกลาง ที่จุดบุหรี่สองเบ้า(ชาร์จโทรศัพท์หรือติดกล้องและเสียบจีพีเอสไปพร้อมๆ กันได้) ออกแบบห้องเครื่องให้สามารถรองรับเครื่องได้หลากหลายบล็อคโดยเฉพาะเครื่องค่ายเดียวกันโดยไม่ต้องทำแท่นวางใหม่ พวงมาลัยให้เบากว่านี้ตอนรถช้าและคมกว่านี้ตอนรถเร็ว พวงมาลัยหนัง ก้านบังคับไฟเลี้ยวและก้านควบคุมที่ปัดน้ำฝนให้ใหญ่แข็งแรงเพื่อจับสะดวกมากกว่านี้ ไฟรูกุญแจ เบรคให้ดีกว่านี้ ลดอาการกระตุกช่วงเปลี่ยนเกียร์ กุญแจรีโมท ที่วางขวดน้ำ ที่วางแก้วน้ำ ช่องวางของให้มากกว่านี้ เบาะปรับสูงต่ำได้(หนังก็ดี) กระจกมองข้างบานใหญ่ขึ้น กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า ลดเสียงลมเข้าห้องโดยสาร เบรคเอบีเอสสี่ล้อ เซ็นเซอร์หลัง ไฟรถคันหลังสะท้อนเข้ากระจกมองข้างและแยงตาเมื่อใช้รถตอนกลางคืน หรือเลือกปรับปรุงบางข้อด้านบน แค่นี้ก่อนนึกได้ค่อยมาเพิ่มเติมผมอาจจะฝันถึงเทคโลโลยี่ใหม่ในรถเก่าแต่ก็นะ....

1. Nvสามารถทำได้ทั้งหมดครับ กำตังค์ซัก3แสน ออพชั่นทั้งที่ว่ามามีครบ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    สองแสนห้ามาขับไปครับ ^_^

3. ก็อตจิมีครบ 55555 ฟูลอ๊อฟชั่น

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    อย่าถามว่าทำไปเท่าไหร่ นะ ^_^

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    อยากได้ feeling ที่ performance ก็ต้องเข้าให้ถึงขั้น advance

6. พี่แจ๊คเลยจุดที่เรียกว่า advance ไปแล้วครับ ต้องเรียกว่า "เข้าเส้น" 5555

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันเป็นอะไรที่ ปรับจูนได้ อยู่ที่คุณจะรู้จักมันดีแค่ไหน

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
  9. ที่กล่าวมาก็ทำได้หมดทุกอย่างนะคะ

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ใช่เลยคับทำได้หมดละคับ

มีตังทำได้หมดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้