พัดลมหม้อนำทำงานตลอดเวลา

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย lek_02, 1 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek_02

lek_02 New Member Member

12
    0
    0
    ผมซื้อรถมือสองมาพัดลมมันทำงานตอนสตาร์เครืองเลยและหยุดตอนดับเครื่องครับทำไว้ให้ภรรยารับส่งลูก

2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ต้องดูว่าของเดิมเค้าต่อมาแบบไหนครับ
    บางทีถ้ารถเคยมีปัญหาเรื่องความร้อนของเครื่อง ช่างเค้าอาจแก้ปัญหาโดยการต่อตรงไว้ก็ได้
    หรือถ้าทำงานโดยผ่านเทอร์โม เทอร์โมก็อาจจะเสียทำให้พัดลมไม่ตัดเลย

ถ้าเป็นการต่อตรงไว้ จริงๆก็ใช้ได้นะ รถผมก็ต่อตรงไว้
    ดูอุณหภูมิเครื่องแล้วกันครับว่ามันเย็นเกินไปตลอดเวลาหรือเปล่า
    ถ้าไม่เย็นเกินไปก็ไม่ต้องกังวลก็ได้ครับ ถ้ากังวลก็ให้ช่างเค้าต่อผ่านเทอร์โมให้ได้ครับ

3. lek_02

lek_02 New Member Member

12
    0
    0
    ผมได้รถมา15วันทำช่วงล่างและระบบหล่อเย็นแล้วช่างเก่าเขาต่อตรงไว้ผ่านรีเลย์ตอนสตาร์ไฟเหมือนจะไม่พอเพาะพัดลมมันหมุดด้วยแบตปีเดียวเองครับ

4. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ของผมเองก็ต่อตรงไว้ครับ
    แต่ตอนสตาร์ทก็ปกติดีครับ
    ไม่รู้สึกถึงอาการฉุดของเครื่อง ^_^

5. boonmasdo

boonmasdo New Member Member

10
    0
    0
    ของผมผ่านเทอร์โม ทำงานที่90-92 องศาปกติป่าวครับ แต่กินน้ำในถังพักชิบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้