จอตั้งร้านถอย มาชนสักอย่างนั้น ประกันซ่อมให้ แล้วผมจะได้ค่าอะไรเปล่าครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Thadsak Liangtrakoolchai, 22 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    จอตั้งร้านถอย มาชนสักอย่างนั้น ประกันซ่อมให้ แล้วผมจะได้ค่าอะไรเปล่าครับ ขอความรูจากคนเคยโดนครับผม

1. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    ได้ค่าซ่อมค่ะ

2. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    มีสองกรณี1ซ่อมเองก้ทำใบประเมินราคาส่งให้ประกันต่อรองราคาที่เราและประกันพอใจเรื่องจบรับเงินไปซื้อของซ่อมรถ กรณี2ส่งซ่อมอู่ที่เรารู้จักหรือใกล้บ้านเอาใบเครมให้อู่ติดต่อกับประกันโดยวันที่เอารถออกจากอู่เราไปต้องจ่ายเงินเพราะประกันจะจัดการให้หมด

3. ส่วนอื่นๆๆที่ต้องเสียเวลา เอารถคนอื่นมาขับ ขนของมาขาย ที่ร้าน เราจะได้ไม่ครับตอนเอารถเข้าอู่

4. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ไม่ได้ ได้แค่รถกลับมาสภาพเดิม

5. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    เพิ่งโดนเหมือกัน

6. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    เราซ่อมเองได้เงินมา2500

7. กรณีที่1 เราปรเมินเองได้เปล่าครับ

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    กรณีแบบนี้ แนะนำพี่เทพครับ สุภกร อุทัยรักษ์ น้องพอล น่าจะอธิบายได้ดีกว่า ถือใบเครมไว้ให้ดี ถ้าสงสัย ตามที่ผมบอกเมื่อตอนโทรมานะครับ

9. GigZa Za Gig

0
    0
    0
    ได้ทำไปประเมิณราคาไปยื่นกับประกันแต่จะไม่ได้ตามที่เราเขียนไปนะประกันจะต่อรองเราเอาราคาที่เหมาะสมที่สุดที่เค้าพอใจและเรารับได้

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ประเมิน แนะนำให้หาอู่เขียนใบประเมิน มีที่อยู่เบอร์โทรชัดเจน แล้วไปคุมราคาที่ฝ่ายสินไหม ของประกันคู่กรณี ให้เค้าอนุมัติเป็นรายลักษณอักษรก่อนทำการซ่อม

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    สงสัยโทรมาและกัน พิมพ์คงเข้าใจยาก

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตัดปัญหา ส่งเข้าอู่ในเครือเค้าจบ

13. แล้วอู่เขาต้องสั่งอะไหล่จากยุ่นมั้ยเนี่ย มีทริกอีกหน่อยครับ ถ้าในใบเคลมเขาเขียน+แผลเก่านี่เซ็งเลยนะครับเพราะเราต้องช่วยประกันจ่ายคนึ่งนึงของค่าซ่อม ถ้าคู่กรณีมีป.1นี่คุยดีๆเลยครับ+มาเราเสียตังค์

14. ใช่คันที่จอดหน้าปั๊ม ปตท. ไหมคะ

15. ซ่อมอู่ในเครือซ่อมได้เลยคับแต่ช้าหน่อย(ตามคิว)..ถ้าเราเอาไปซ่อมเองให้ทางอู่ประเมินราคาค่าซ่อมแล้วเสนอประกันก่อนคับกรณีนี้จะช้าหย่อยกว่าจะเงินต้องผ่านหลายขั้นตอนกว่าจะอนุมัติ

16. แต่เราเอารถไปซ่อมที่ไหนก็ได้

17. ส่วนค่าเสียเวลาต้องเรียกร้องกับประกันคับ...ประกันจ่ายให้อยู่แล้ว..อยู่ที่เราเจรจาคับได้มากได้น้อยก็ว่ากันไป

18. ออ..ลืมบอกไปคับกรณีตั้งเบิกเองจะได้เงินไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยประกันจะตัดโน่นตัดนี้..อันนี้ต้องทำใจคับ

ขอบคุณครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้