เครื่องB16A เติมแก๊สโซฮอล 95 ได้หรือไม่

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ekki, 17 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekki

ekki Guest

0
    0
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

เครื่องB16 A ที่ผลิตออกมาก่อนปี 95สามารถ เติมแก๊สโซฮล 95 ได้หรือไม่

2. Brisbane

Brisbane New Member Member

9
    0
    0
    ผมก็เติมอยุ่ครับ ปกติทุกอย่าง ที่จาไม่ปกติคือ มีตังค์เติมทีละร้อยค้าบบบบบบบ

3. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    d15b ฝาดำยังเติมเลยครับ เติมเหอะ ไม่งั้นไม่ไหว น้ำมันแพงโคตรๆ ขนาดโซฮอลล์ ยัง 28 บาทกว่าๆ เลย

4. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    เติมได้ครับ

5. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    ถูกคร๊าบบบบบผมก็เติมโซฮอลล์ 95 เหมือนกานคร๊าบบบบ:D

6. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    เติมสลับๆกันบ้างก็ดีนะคับ...เพราะแก๊สโซฮอล์มันมีส่วนผสมของแอลกอฮอร์อยู่ 10% มันอาจจะทำอันตรายกับพวกท่อส่งต่างๆได้นะครับ
    เพราะผู้ผลิตสมัยนั้นเค้าไม่ได้ทำวัสดุมาให้เหมาะกับน้ำมันพวกนี้...แต่ถ้าพวกรถใหม่ๆสมัยนี้นี่สบายใจได้...เติมโลดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้