ผมเคยคิดจะไปดาวน์รถใหม่ นอนคิดอยู่ 3 คืนเต็ม ๆ สรุปว่าไม่เอา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 23 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเคยคิดจะไปดาวน์รถใหม่ นอนคิดอยู่ 3 คืนเต็ม ๆ สรุปว่าไม่เอา เอาเงินมาซ่อมคันเก่าดีกว่าหมดไม่กี่หมื่น แล้วรถเก่า ๆ ก็วิ่งไม่แพ้รถใหม่ ที่สำคัญ "ไม่ต้องผ่อน" ประหยัดเงินไปหลายแสน ทกวันนี้ก็มีซ่อมมั่งนิด ๆ หน่อย ๆ ผมอาจจะได้เปรียบตรงผมซ่อมเองได้ เห็นใจเพื่อนสมาชิกนะครับที่โดนช่างฟัน ช่างหมก ช่างมั่ว กันมาบ่อย ๆ ผมก็ไม่รู้จะทำไง ได้แค่คอยให้คำตอบให้คำแนะนำตามที่ผมรู้ ขอเป็นกำลังใจให้ละกันครับ

1. ไว้มีโอกาสจะพาไปให้ตรวจสุขภาพให้หน่อย

2. ความคิดเดียวกันกับผมเลยครับมีตังค์ก็ค่อยๆเปลี่ยนอาหลั่ยตัวที่หมดอายุนอนหลับกินอิ่มไปไหนก็ไดเหมือนรถใหม่เหมือนกัน้

3. ค่อยๆทำคับ..

4. เหมือนกันเลยครับพี่ยุทธ ผิดแต่ผมยังผ่อนอยู่ แต่ผ่อนราคามอไซด์ ขอเปนกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนครับ ยินดีให้คำปรึกษา และช่วยเหลือเท่าที่ผมจะทำได้ครับ. ์

5. ก้อเพราะมีพี่ๆๆ ทำให้ผมเลิกความคิดที่จะมีรถใหม่ อิอิ เช่นเดียวกับคุณธวัชชัย เรยครับ ไม่ต้องผ่อนมีกินมีใช้ ไปได้ทุกที่เช่นกัน เผลอๆรถเรามีดีกว่ารถใหม่อีกครับ

6. ขอบคุณที่เป็นกำลังใจ ^_^ ^_^ ^_^

7. ถุกต้องที่สวดดดคับพี่

8. ไว้มีโอกาสได้ไปลั่นที่ กทม อีกสักสนาม จะแวะไปแอ่วหาพี่ๆเน้อออคับ^^

9. ใช่เลยพี่

10. Sama Paul Works

Sama Paul Works Guest

0
    0
    0
    สุขทุกข์ใจปรุงแต่งจริงๆครับ

11. GigZa Za Gig

GigZa Za Gig Guest

0
    0
    0
    อยากจะถอยแล้วแต่ด้วยความรักที่อยู่กันมานานถึงเดือนนี้จะซ่อมหนักไปหน่อยและทุกครั้งก็ซ่อมแบบไม่คิดขาย รักมาก

12. Nithivit Por

Nithivit Por Guest

0
    0
    0
    ^พี่ยุทใจดีที่สุด^

13. สุดยอดครับพี่ยุธ พี่ยุธช่วยผมหลายครั้งแล้ว

14. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ของผมผ่อนไปซ่อ มไป ได้ความรู้ดีครับ มีพี่ให้คำสอนและแนะนำ อยู่ครอบครัว เอ็นวีแล้วมีความสุข

15. คับ.....ดีตามนั่นครับทุกท่านเพราะผมก็1ในนั่นชีวิตนี้ไม่เคยสำผัสป้ายแดงเลยขอขับป้ายดำดีกว่ายังไงก็ได้ซ่อมคับบบ

16. ผมยังต้องผ่อนอีก 2 ปี ซ่อมตามที่อาไหล่ที่หมดอายุ (รถในฝันผมคับ)

ทำไปทำมาก็หมดเป็นแสนละเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้