พี่ครับสอบถามหน่อยนะครับ nv เครื่อง ga16 หัวฉีดเกียร์ธรรมดา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Orawit Limsang, 22 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Orawit Limsang

Orawit Limsang Guest

0
    0
    0
    พี่ครับสอบถามหน่อยนะครับ nv เครื่อง ga16 หัวฉีดเกียร์ธรรมดา ใช้น้ำมันเกียร์เบอร์อะไรครับแล้วใช้กี่ลิตรครับ(แนะนำยี่ห้อด้วยนะครับ)

2. Orawit Limsang

0
    0
    0
    ใช้เบอร์อะไรอะครับ

3. มันมียัน DexronIII และ iv แร้วว ลองเลือกยี่ห้อดูครับ มี pulzar กะ valvoline ลองดูครับ แต่ละร้านจำหน่ายไม่เหมือนกันไม่งั้นก็ถามพี่ Apichat Uttrapun Teerasit Sintes เผื่อพี่ๆ เขามีขายครับ

4. Orawit Limsang

0
    0
    0
  5. น้ำมันเกียร์กระปุกใช้เบอร์SAE 90 GL 5 ใช้ประมาณ3ลิตรคับ ส่วนที่ว่าDEXRON 3 นั้นเป็นน้ำมันเกียร์ของตัวออโต้คับ

6. dexron น้ำมันเกียร์ออโต้คับ

7. อ้าวผมอ่านผิด ขออภัยครับบบลืมมมม

8. นานน๊านจะถ่ายซักที ก็เอาตัวที่ดีดี ๆ เลยครับ วาโวลีน sae 80w-90

9. Chanchai Addgod

Chanchai Addgod Guest

0
    0
    0
    แบบนี้ใช่เปล่าครับพี่ยุทธ

10. Orawit Limsang

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้