ช่วยด้วยคับ น้ำมันเครื่องหาย ตอนขับมีควันขาว มีจุดสังเกตตรงไหนบ้างคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsit Meemangkang, 24 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยคับ น้ำมันเครื่องหาย ตอนขับมีควันขาว มีจุดสังเกตตรงไหนบ้างคับ (เคยเปลี่ยนซีลฝาวาวไปแต่ไม่ได้เปลี่ยนยาลหมวกวาว)

1. หันมาเล่นเทอร์โบ ดีกว่าเพื่อน

2. แหวนลูกสูบครับ

3. อาการแหวนลูกสูบหลวม เลยทำให้น้ำมันเครื่องเข้าห้องเผาไหม้ และเกิดควันขาวได้ครับ และน้ำมันเครื่องก็จะค่อยๆหายไป ส่วนการแก้ไขเด่วรอพี่ๆมาตอบครับ

4. แน่ใจว่าแปลี่ยนยางตัวนี้แล้ว ยางเบ้าหัวเทียนด้วยเปลี่ยนไปเลย

5. ครับ ยางเบ้าหัวเทียน ไม่ทราบตัวเท่าไหร่

6. ยางสี่เหลี่ยมตัวเล็กเปลี่ยนแล้วหรือ ถ้างั้นก็รอท่านอื่นชี้แนะคับ

7. ยังคับยัง

8. Nosely Atichat

Nosely Atichat Guest

0
    0
    0
    วางเครืาองใหม่เลยเสี่ย จบๆ วิ่งสบายๆ

9. ควันขาวก็เปลี่ยนตีนยางหมวกวาล์ว^^

10. มีสาเหตุอื่นป่ะคับ

11. มีหลายสาเหตุเกินกว่าที่เราจะคาดเดา บางอาการที่ว่าจะใช่อาจไม่ใช่... บางอาการที่ว่าน่าจะเป็นอาจไม่เป็น ต้องให้ช่างผู้เชี่ยวชาญเช็คตรวจสอบดูจะดีกว่าค่ะ...แต่ที่เม้นท์บนๆว่ามา ก็มีส่วนในอาการที่กล่าวมาจากเจ้าของกระทู้ทั้งสิ้น ^^

ขอบคุณครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้