สอบถามนิดนึงครับ พอดีว่าจะเดินสายกราว 5เส้น ควรลงตรงจุดไหนดีครับ #มือใหม่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Vs'r Tonkhaw, 25 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vs'r Tonkhaw

Vs'r Tonkhaw Guest

0
    0
    0
    สอบถามนิดนึงครับ พอดีว่าจะเดินสายกราว 5เส้น ควรลงตรงจุดไหนดีครับ #มือใหม่

2. ความเห็นส่วนตัวผมว่านะสักสองสามเส้นพอ...สายดินที่ลงตัวถังเดิมขัดหน้าสัมผัสหางปลาให้เงาๆหน่อย...จุดที่ขันน้อตตรงซุ้มล้อขัดสีออกให้เห็นเนื้อเหล็กขาวๆ..ทาจารบีนิด..ใส่น้อตใหม่๋ด้วย....อีกเส้นทำใหม่จากขั้วลบแบตเดินเข้าในห้องโดยสาร...ลงดินตรงโครงเหล็กแถวๆกลางคอนโซล...ขัดสีออกทาจารบีด้วยครับ

3. Vs'r Tonkhaw

Vs'r Tonkhaw Guest

0
    0
    0
    #ขอบคุณมากๆครับ ขอทราบความเห็นคนอื่นๆอีกครับ ไว้เป็นความรู้

4. ตามนั้นครับบบ

5. Bok Steak House

Bok Steak House Guest

0
    0
    0
    ตามนั้นจริง ๆ ครับ เอาเวลาที่เหลือจากทำกราวไปเช็คสายไฟบวกที่เข้าอุปกรณ์อื่น ๆ ให้แน่นหนาดีกว่าครับ

อย่าลืมเช้คไฟรั่ว ที่แบต ด้วยจะได้รุ้อีกวิธีนึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้