ประมวลภาพ เริ่มจากเมื่อคืนพบยางหุ้มเพลาข้างซ้ายหายไป เช้ามารื้อ เจอผ้าเบรคบาง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อนุสรณ์ ปีใหม่ ยิ้มแย้ม, 26 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ประมวลภาพ เริ่มจากเมื่อคืนพบยางหุ้มเพลาข้างซ้ายหายไป เช้ามารื้อ เจอผ้าเบรคบาง ก็เลยไปซื้อยางพร้อมผ้าเบรคและน้ำมันเครื่อง พอรื้ออีกข้างยางก็ขาด เปลี่ยนเสร็จก็ยังดังวิ่งไปร้านทำท่อให้ช่างต่อลูกยางประคองท่อนปลาย ปรากฎว่าท่อหดห่างจากระยะเดิม พอกลับมาดูเครื่องเอียงครับ ช่างทำท่อบอกยางแท่นเครื่องขาด ผมกลับมารื้อดูอีกทียางไม่ได้ขาดแต่น็อตขาดคาเครื่อง วันนี้จบด้วยการจอดรถคาไว้ก่อน พรุ่งนี้จะพยายามกล่อมช่างทำท่อให้ช่วยเอาน็อตตัวที่ขาดคาออกมา ช่วยเป็นกำลังใจให้ช่างทำท่อช่วยทีครับ เพราะพรุ่งนี้อู่ไหนๆก็ไม่เปิด

1. คืออู่ที่ผมเอาไปทำตั้งแต่ต้นเป็นอาผมเอง อาบอกว่าที่มันดังเพราะเครื่องมันตก มันก็เลยพาเพลาขับเป๋ ทำให้เพลาขับดัง เวลาเลี้ยวเวลาเร่งนี่ดังกึกๆๆๆๆๆๆตลอดเลย อ้ายอาย

2. ทีแรกผมคิดว่ายางแท่นเครื่องตัวหลังใจ้เครื่องมันน่าจะขาด เพราะช่างทำท่อสองร้านทักเหมือนกันตัวเราเองก็รู้สึกว่าเวลารถเปลี่ยนเกียร์มันกระชาก แต่อู่ทำเครื่องสองอู่บอกตรงกันว่ายางไม่ขาด ยังใช้ได้ปกติ แต่ปรากฎน็อตขาดคารูแถมสกัดไม่ได้ด้วย แหม๋....ถอดเองได้ผมไม่ง้อเลย

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เก็บไปเรื่อยใช้กันยาวๆ

ครับยาวแน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้