สอบถามหน่อยครับ 1.น้ำมันนี้ใช่น้ำมันเบรกใช่มั้ยครับ 2.ตอนนี้มันอยุ่ตำแหน่ง Low...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เจ้าสัว อุ้ยเสี่ยวป้อ, 26 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ 1.น้ำมันนี้ใช่น้ำมันเบรกใช่มั้ยครับ 2.ตอนนี้มันอยุ่ตำแหน่ง Low สามารถซื้อมาเปลี่ยนเองได้หรือไม่ครับ 3.ราคาเท่าไหร่ถ้าเข้าร้าน และ ราคาเท่ารัยถ้าซื้อมาเปลี่ยนเองครับ 4.สามารถเติมผสมของเดิมได้เลยใช่มั้ยครับ ******รบกวนด้วยครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเบรค น้ำมันคลัช ตัวเดียวกันคับ

2. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ของเชล์ล แบบครึ่งลิตร 80-90 คับ ลิตรนึงเกือบๆสองร้อย

3. เช็ครอยรั่วซึมด้วยนะครับ ทั้งปั๊มบนและล่าง

4. ถ้าน้ำมันเบคดำก็ควรเปลี่ยนนะครับเพราะน้ำมันมีความชื้นและอาจทำให้ลูกยางปั้มเบคพังได้ครับ

5. ตามรูปกระปุกที่อยู่ตรงนั้น คือน้ำม้นคลัช ครับ ถ้าน้ำมันเบรคกระปุกมันจะอยู่หน้าหม้อลมเบรค

6. ฝาเหลืองมุมซ้ายล่างDOT3น่าตะครัชใช่มั้ยเพราะตัวบน...ฝากที่เหนนั้นบนฝาเขียนว่าเบรก

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ฝาดำคลัช ฝาเหลืองเบรค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้