เครื่องB16A เติมแก๊สโซฮอล 95 ได้หรือไม่

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ekki, 17 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekki

ekki Guest

0
    0
    0
    เครื่องB16 A ที่ผลิตออกมาก่อนปี 95สามารถ เติมแก๊สโซฮล 95 ได้หรือไม่

2. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    วิ่งมาหลายถังแล้ว ไม่เห็นเป็นไรคับ ถ้าจะให้ดีเติมสลับกับ 95 ก็ได้คับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ระยะสั้นคงไม่เห็นอะไร หรอกครับ ต้องลองดูพวกท่อยางต่างๆ ให้มันทนเอทานอลได้ด้วยนะครับ
    ไม่งั้นใช้ไปนานๆ มันอาจกัดและไปอุดตันพวกหัวฉีด ก็อาจเป็นได้ แต่คิดว่าคงใช้เวลานานพอสมควร
    เพราะที่ทำงานพี่เขาก็ใช้มานานแล้วก็ไม่เป็นไร
    แต่ถ้าในแง่ความแรงน่าจะลดลงบ้างนะครับ เคยเห็นวัดบน dyno ก็ประมาณ 10 ม้านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้