อยากทราบข้อมูลการติดตั้งซันรูฟครับ............

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย บอย EG 4, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บอย EG 4

บอย EG 4 New Member Member

38
    1
    0
    การติดตั้งซันรูฟเลาะตะเข็บหรือตัดเสาหลังคาครับ........ขอดูภาพการติดตั้งซันรูฟหน่อยครับ อยากเห็นการติดตั้งแบบเลาะตะเข็บ พอดีจะติดตั้งเดือนหน้าครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่า เลาะตะเข็บหรือตัดเสาดี พอดีผมให้อู่สีที่จ.เชียงใหม่ทำให้ครับ.ไม่รู้ว่างานจะออกมาดีหรือเปล่าอ่ะ.....................

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ส่วนใหญ่คนที่ทำจะเลาะตะเข็บกันทั้งนั้นครับ เพราะบนหลังคาเดิมๆของซีวิค จะเห็นว่ามีพลาสติก (จริงๆแล้วมันคือสแตนเลส) สีดำๆอยู่ 2 ชิ้น ถ้าเปิดออกมาจะเห็นว่ามีรอยตะเข็บของหลังคาอยู่ครับ วิธีทำก็คืออู่สีเค้าจะตอกตะเข็บขึ้นมาทั้งหมดแล้วยกหลังคาเดิมออก ส่วนตอนใส่มูนรูฟก็ตอกตะเข็บกลับไปที่เดิม ประมาณนี้ครับ

แต่เคยอ่านในหน้า Racing Forum มีช่วงนึงเค้าเถียงกันว่าเลาะตะเข็บหรือตัดเสาดีกว่ากัน ยังไงลอง Search กระทู้แล้วลองอ่านดูก็ได้ครับ ทั้ง 2 วิธีมีข้อดีข้อเสียต่างกันไป

3. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    รถผมก็เลาะตะเข็บเหมือนกันครับ

4. บอย EG 4

บอย EG 4 New Member Member

38
    1
    0
    ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้