+ โช๊คโรงงาน VS. โช๊ค DC2 VS. โช๊ค Mugen +

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ปอนด์, 17 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปอนด์

ปอนด์ New Member Member

21
    0
    0
    ผมเอาโช๊คเดิมไปโหลดมานะครับ แล้วที่บ้านก็บ่นๆ ขนของไม่ค่อยได้ คนนั่งเยอะก็ไม่ค่อยได้ ก็เลยว่าจะทำให้มันกลับมาสภาพเดิมนะครับ คิดไว้อยู่สามอย่าง แบบไหนน่าจะเป็นตัวเลือกได้ดีที่สุดครับ

โช๊คเดิม (เปลี่ยนโช๊คหลังเป็นของ ตาโต ตามสูตรกันหลังยวบ)

โช๊ค DC2 หรือ โช๊ค Mugen สองตัวนี้เห็นราคาในเว็ปมันใกล้ๆกันนะครับ ตัวไหนดีกว่ากันครับ?

ในสามอันนี้อันไหนน่าจะเป็นตัวเลือกได้ดีที่สุดครับ

ใจเลยอยากได้ Tein Flex 555+ แต่ใจไม่ถึง + เงินไม่มี แต่ใครให้ฟรีก็เอานะ 555+

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    Mugen กระบอกเทาก็ดีนะครับ ไม่แข็งมาก รุ่นที่ปรับหนืดได้ 5 ระดับจะช่วยเรื่องแข็ง-อ่อนได้เยอะเหมือนกัน เตี้ยลงมาประมาณ 1.5 นิ้ว

DC2 ไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้

โช้คเดิม ถ้าเน้นใช้งานอย่างเดียวก็จัดอันนี้ไป หรือถ้าเน้นใช้งานแต่อยากให้มันดีกว่าเดิมๆบ้านเราหน่อยก็ลองดูโช้คเดิมตัวนอกครับ น่าจะดีกว่าของบ้านเรานะ (เรื่องความหนึบ)

ลองดูครับพี่ปอนด์:D

3. ปอนด์

ปอนด์ New Member Member

21
    0
    0
    หุหุขอบคุณครับน้องแก๊ป สบายดีเปล่า?

4. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    มันอยู่ที่การใช่งานน่ะครับว่าคุณใช่แบบไหนถ้าวิ่งปกติแบบจ่ายกับข้าว โช๊คเดิม
    โช๊ค dc2 ก็ดีขึ้นมาหน่อย
    โช๊คMugen หนึบนุ่ม วิ่งถนนดีโหลดลงมากำลังสวย
    สามตัวนี้ผมว่าMugenน่าเล่นสุดครับ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สบายดีคร้าบ

ส่วนตัวเชียร์ Mugen เหมือนพี่เก่งเหมือนกันครับ ลองดูในรูปข้างๆก็ได้ครับ จะเตี้ยลงมาประมาณนี้ ผมก็ขับใช้งานประจำนะครับ ลุยทุกสภาพถนน แหะๆ:eek::eek:

6. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    Mugen เหมาะสับหรับใช้งานทั่วไป นิ่ม หนึบๆ สบายตับ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้