ถามคับ เปิดแอร์สักพักมีไอฟันออกมา วิ่งไปสักพักแอร์ม่เย็น เป็นอะไรคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โก้ปาน สายบันเทิง โก้ปาน สายบันเทิง, 24 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามคับ เปิดแอร์สักพักมีไอฟันออกมา วิ่งไปสักพักแอร์ม่เย็น เป็นอะไรคับ

1. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    น้ำยาแอร์หมดรึปล่าวครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    นำ้ยาแอร์หมดคับ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มีรั่วมีซึมที่ไหนแน่นอนคับ

4. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    กระจกไฟฟ้าทำแพงไหมครับ

5. ของผมเป็นครั้งนึง ตอนนั้นพัดลมทำงานไม่หยุด มันเย็นจนน้ำแข็งเกาะท่อหมดเลย ก็เลยเย็นอีกไม่ได้แล้ว

6. Paul Speedstar

Paul Speedstar Guest

0
    0
    0
    คอลย์เย็นสกปรกครับ

7. ใช้ผมเป๋นอาการเดียวกับพี่ ปราชญ์ ยิดนรดิน เลยคับ

8. พี่เดี่ยวยกประตูนอกเลย พี่แจ็คลิสซิ่งรออนุมัติพี่อยู่นะ

9. เคยเป็นอาการควันออกเหมือนหมอก ตู้แอร์รั่ว

10. ถ้าไอออกมามีกลิ่นแปลกๆ หลังจากนั้นแอร์ไม่กลับมาเย็นอีกเลย(คอล์ยเย็นน่าจะรั่ว)...ถ้าไอออกมาไม่มีกลิ่นแปลกๆและแอร์ยังกลับมาเย็นได้อีกครั้ง(คอล์ยเย็นอาจเริ่มตัน เทอโมที่ตัดต่ออาจเริ่มเพี้ยน)

11. Cj Tumsom

Cj Tumsom Guest

0
    0
    0
    หนูเคยเป็นค่ะ เทอร์โมเสียค่ะไม่ตัดตู้เป็นน้ำแข็งตันท่อลม วิธีแก่หนู่เปลี่ยนเทอร์โมใหม่ค่ะประมาณ 180$

12. Bok Steak House

Bok Steak House Guest

0
    0
    0
    แจ้งอาการไม่ระเอียด เลยเป็นได้หลายอย่างครับ พัดลมอาจเสียรอบช้าลงเมื่อใช้ไปสักพักอาจหยุดหมุนทำให้คอยเป็นน้ำแข็งตัน เทอโมค้างเสียคอมแอร์ทำงานตลอดแต่เปิดพัดลมเบอร์ต่ำคอยเป็นน้ำแข็งตัน น้ำยาแอร์หมดภายในคอยจะเย็นจัดจนเป็นไอน้ำและพ่นออกมาเพราะควบแน่นไม่ทันแต่พักเดียวก็ไหลเวียนไม่พอจึงร้อน เช็คพัดลมทำงานปรกติป่าวขับรถเปิดแต่พัดลมลองดูทุกสปีด เช็คแรงดันน้ำยาต่ำมากป่าวปรกติ R12 35psi ด้านดูด เช็คเทอร์โมสตัท

ของผมเทอโมสตรัท ถ้าตัวเยอะไปขับไปตู้จะเป้นน้ำแข้งจนเรารุ้สึก ว่าลมออกมาน้อยแต่มีไอ เป้นควันออกมา เปลี่ยนเทอโมหายครับบดูหางเทอโม ดันลงสุดไหมบางทีไม่สุดมันแค่นิดเดียวตัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้