ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 10. วันปลดปล่อยวิญญาณ.......

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kanjana Boonyakawee, 27 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 10. วันปลดปล่อยวิญญาณ.... วิญญาณเลยต้องหลุดออกจากหม้อ...จะอัพเกรดจากหม้อทองแดง...มาใส่หม้ออลูมิเนียมยุ่นๆกะเค้าทั้งที....สงสัยวาสนาจะไม่มีฃะแล้ว...จอดตายแพ๊บ Teerasit Sintes เครมได้มั๊ยค่ะน้องชาย

1. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    คุ้มแล้วพี่ใช้มาขนาดนี้กี่กิโลเเล้วครับ กี่ปีดีกว่า 555+

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มาๆๆ เอาช่องเดียวไป ^_^

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เช๊คพัดลมด้วยน้า

5. Paul Speedstar

Paul Speedstar Guest

0
    0
    0
    ทองแดงนำความร้อนดีกว่าอลูมิเนียมนะครับ

6. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    ถ้าแตกอีกรอบ ใส่ มิเนียม เลยคับ ^^

7. อลูมีเนียมใช้มือหนึ่งดีกว่าเพราะดูจากวัสดุแล้วมัน แต่ถ้าเปลี่ยนฝาแล้วก็ทนนะคับ

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ใบนี้อลูมิเนียนหลอดหนาสองช่องครับ มือหนึ่งไม่มีขาย ส่วนที่บอกว่าทองแดงเย็นกว่า มิเนียมสองช่องนี่เอา เกจ์วัดอุณหภูมิมาจับได้ครับ พัดลมชุดเดิมเครื่องตัวเดิม ยังไงก็เยนกว่าครับ ส่วนตัวนี้ หม้อน้ำเชียงกงครับ สองช่องจากยี่ปุ่น คอใส่เครื่อง GA หายากครับ ใส่แล้วเย็นจริงๆ ถ้าไม่เคยใช้จะไม่ทราบครับ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    พี่กาญ Kanjana Boonyakawee ส่งกลับมาครับ เครมได้สบายๆ ไม่มีปัญหา

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หรือคืนเงินก็ได้ครับ แต่ส่งกลับมา รั่วที่หลอดคงซ่อมยาก แต่ต้องดูจุดรั่วก่อน เอาแท่งมิเนียมเป่าไปสักหยด เดี๋ยวเก็บไว้ใช้เองได้ครับ

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ที่บอกว่าทองแดงนำความร้อนได้ดีดว่าคิดใหม่นะครับ ทองแดงนำไฟฟ้าได้ดีกว่า แต่อลูมิเนียมคลายความร้อนได้ดีดว่า ทองแดงครับ แยกดีๆนะครับ

12. Paul Speedstar

0
    0
    0
    ตามข้อมูลฟิสิกครับลองดูนะครับค่ายิ่งสูงยิ่งดี ที่หม้อน้ำเปลี่ยนมาเป็นอลูมิเนียมเพราะมีราคาถูกกว่าน้ำหนักเบากว่า

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    น้ำไฟฟ้า กับคลายความร้อนคนละเรื่องดันนะครับ ทองแดงสะสมความร้อน มากกว่าอลูมิเนียม ส่วนการคลายความร้อนขึ้นอยู่กับ คลีบรังผึ้งครับ คำนวนตามลอยหยัก คร้ายๆสมอง หยักเยอะจะฉลาด

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    conductivity = การนำพาครับ radiator ต้องการการคลาย

15. Jacky Jdm

0
    0
    0
    การนำพาส่งผ่าน electron

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ไม่ได้หมายถึงการแลกเปลี่ยน อุณหภูมิ

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าจะเอาตารางธาตุ มาอ้างอิงผิดครับ

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เอา activation ของการ ส่งผ่านความร้อน ด้วยลมมาคุยครับ

19. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    มีตาราง ภาษาไทยมั้ยคับ เปิด dict เมื่อยเลยคับ

20. Paul Speedstar

0
    0
    0
    ถ้าแลกเปลี่ยนอุณหภูมิไม่ไดจะลดอุณหภูมิไดยังไง ยังไงก็ต้องใช้ตารางการนำความร้อนของวัสดุมาคำนวณ ตัวแปนภายนอกต้องเท่ากัน

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมนี่ top material specification ด้วย ^_^

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หม้อน้ำ ครับ ใช้ครีบระบายความร้อน จากการเป่าลม ^_^

23. Jacky Jdm

0
    0
    0
    คุณบอกการนำพา มี silk ด้วยคุณอ่านดีๆ ตารางข้างบนมันคือ ตารางการเหนี่ยวนำ ยอมให้ ผ่านของ electron ^_^

24. Paul Speedstar

0
    0
    0
    ใหดูตารางล่างครับอันอับรีบเซฟไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้