GA16DNEเปลี่ยนฝาสูบแล้ว เอากลับมาใช้ความร้อนสูงมาก น้ำเดือด แต่น้ำไม่หาย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Piyapong Piman, 26 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Piyapong Piman

Piyapong Piman Guest

0
    0
    0
    GA16DNEเปลี่ยนฝาสูบแล้ว เอากลับมาใช้ความร้อนสูงมาก น้ำเดือด แต่น้ำไม่หาย พัดลมทำงานปกติ น่าจะเกิดจากอะไรครับ

2. Piyapong Piman

0
    0
    0
    สงสัยอีกอย่าง ว่ากันว่าฝาสูบ16หายาก ถ้าอู่เค้าใส่ไม่ตรงรุ่นจะเป็นยังไง ดูตรงไหนครับ

3. หม้อน้ำตันรึป่าว

4. Piyapong Piman

0
    0
    0
    ไม่ตันครับ เอาวาล์วน้ำออกด้วย มันร้อนจนเดือดเหม็นไหม้เลย

5. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    ถ้าน้ำไหลเวียนดีก็กลับไปดูที่เครื่องต่อเลยครับ. ถ้าว่าทำไม่จบก็หาเครื่องใหม่คับมี่พี่ๆคอยจัดหาอะไหล่ให้เพียบคับ

6. อาการน่าเป็นห่วง

7. Piyapong Piman

0
    0
    0
    รถขายไปแล้วครับ ให้เจ้าของใหม่ไปซ่อมเอง แต่มันใช้ไม่ได้สงสารเค้า

8. ช่วยเล่าอาการแต่เริ่มโดยละเอียดทึ้งไว้ด้วยค่ะ เดี๋ยวจะมีช่างที่เก่งๆ มาช่วยวิเคราะหความเป็นไปของอาการ ์ให้อีกที

9. Piyapong Piman

0
    0
    0
    เคยวาล์วน้ำตันหม้อน้ำระเบิด เปลี่ยนแล้ว ไม่ใส่วาล์วน้ำ พบว่ามีน้ำในน้ำมันเครื่องเลยต้องเปลี่ยนฝาสูบ เอามาใช้ตอนขับช้าๆความร้อนสูงมาก เมื่อวานแกขนพันธุ์ไม้เข้าสวน รู้สึกเหม็นไหม้ จอดดูในหม้อพักน้ำเดือดพุ่งเลย พัดลมก็ทำงาน มันร้อนผิดปกติจนน่าตกใจ

10. Piyapong Piman

0
    0
    0
    สงสัย น้ำไม่หาย แต่ไม่รู้ว่าเวียนหรือเปล่ารอเช็คอีกที อู่ไม่รับผิดชอบเค้าว่าตอนออกจากอู่มันยังดีอยู่ ซะงั้น

11. Piyapong Piman

0
    0
    0
    ผมขายไป4หมื่นให้เค้าซ่อมเอง คิดว่าราคาไม่น่าเกลียดนะครับ ออโต้ กระจกไฟฟ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้