วันนี้จัดเต็ม จัดหนักครับ แข็งดีแต่บอลจ๊อยดังมากๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ณัฐวุฒิ นัยจิต, 21 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้จัดเต็ม จัดหนักครับ แข็งดีแต่บอลจ๊อยดังมากๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ทำไม่ถึงดังและดังอย่างไรคับ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ทำที่ไหนครับครู

3. เวลาเลี้ยวมีเสียงดังไหมครับ..

4. ซื้อลูกปืนจอยเปลื่ยนครับ

5. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    อ๋อๆมีเปลี่ยนด้วยดีจังเลย

6. มี แต่ไม่ถูก

7. โทรถามแล้วครับ ร้านอยู่แถว รามคำแหง 91/1 เป็นของใหม่ญี่ปุ่นครับ ราคาประมาณ 2500 - 3000 บาทครับ

8. ถ้ามีเวลา ลองไปหาที่คลองถมดูครับ เบอร์ลูกปืน gebj18s

9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลูกปืนบอลจ๊อยมันเหมือนกันทุกรุ่นรึป่าคับพี่กบ Wichien Ruttanarom

10. ได้ขอสรุปแล้วครับพี่ ถ้าจะแปลงหัวจ๊อยมาเป็นหัวเบ้ายางให้ใช่ของ วีออส(ตัวแรก) ง่ายที่สุดทีลูกปืนในตัว ย้ายน๊อตแค่ตัวเดียว ค่าเบ้าโช๊ค ตัวละ 500 2 ตัว 1000 ค่าย้ายน๊อตกับตัดปีก(เข้ารูป) 150 รวม 1150 บาทครับ

11. เอาไปตัดกับย้ายน๊อตมาครับเป็นแบบนี้ครับ

12. รูปนี้ก่อนตัดย้ยน๊อตครับ

13. ก่อนใส่ครับ

14. ประกอบเสร็จ พร้อมใส่กลับเข้าที่ครับ

15. รูปเต็มทั้งต้นครับ

16. ใส่เข้าที่ครับ

17. ประกอบครับ

18. เสร็จสมบูรณ์ครับ สรุปเบ้าที่ทำให้รถสูงขึ้นประมาณ 1 นิ้วครับ หวังว่าคงเป็นแนวทางให้พี่ๆเพื่อนๆ ในการแปลงครับ

19. สุดท้ายนี้ขอขอบคุณความรู้ดีๆจากพี่ Wichien Ruttanarom ครับ

20. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มีลูกปืนมาเเล้วรึคับ

21. ใช่ครับมันมีมาลูกปืนติดมาเลยครับ

22. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เป็นอีกทางเลือกหนึ่งเลยคับ สำหรับใครที่คบหาบอลจ๊อยอยู่ ขอบคุณคับพี่ ณัฐวุฒิ นัยจิต

23. พี่ Wichien Ruttanarom มีลูกปืนบอลจ๊อยนะพี่ ลองคุยกันดูนะครับพี่

24. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    คุยกะพี่แกแล้วคับ ขอตามหาด้วยตัวเองดูก่อนครับบบ

Balljoint Cusco สภาพสวย ลูกปืนแน่น ไม่ทราบรุ่น สามารถแปลงใส่รุ่นอื่นหรือย้ายชุดลูกขึ้น Balljoint ไปใส่ Cusco รุ่นอื่นที่หลวมได้ ชุดละ1500 บ.ลองติดต่อดูครับ...เผื่อใส่ได้..Call 085-1188811

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้