ดูรถผมด้วย

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย ป๊อด, 17 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป๊อด

ป๊อด New Member Member

6
    0
    0
    ไปทำชุดแต่งมาอยากจะให้วิจารณ์หน่อย

2. ป๊อด

6
    0
    0
    ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

3. Chevy

Chevy New Member Member

5
    0
    0
    โดยรวม ก็ดูสวยขึ้นครับ
    แต่ผมว่า สเกิร์ตข้างมันออกแนวกลมโค้ง และลูกเล่นบิดมากไป ไม่ค่อยเข้ากับ ต่อชาย หน้า หลัง แบบเรียบๆ
    ถ้าสเกิร์ตข้าง ทรงออกเรียบๆ ธรรมดาๆ รับกับหน้าหลัง มันจะเข้ากัน และจะดูเป็นชุดเดียวกัน เพอเฟกต์เลย
    ที่ชอบที่สุดคือ สปอยเลอร์หลังคา ใช่ของแจ๊ส แปลงใส่รึเปล่าครับ
    ถ้าไม่ใช่ ไปทำมาจากที่ไหน ราคาเท่าไหร่ และรวมทำสีเท่าไหร่ครับ

4. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    สวย คร๊าบ

...

..

.

5. k126

k126 New Member Member

25
    1
    0
    สวยคับ รถผมยัง บอดี้ เดิมๆอยู่เรยยยยย

6. ป๊อด

6
    0
    0
    สปอยเลอร์หลังของปีกแจ๊สครับ เป็นปีกแจ๊สแต่ง ก็ไม่ต้องแปลงอะไรแค่เจาะรูยึดน๊อต
    สคูป 500
    ปีกสปอยเลอร์ 1500
    สเกิร์ตรอบคัน 6000
    ทำสีรอบคันพร้อมเก็บจุดบางจุดเช่น กระจกข้าง ประตูเปิด - ปิด รอยขูดขีดบ้างเล็กน้อย 4500
    ร้านทำชุดแต่งกะทำสีคนละร้านกันครับ
    รวมแล้วก็ 12500 ครับผม
    ส่วนร้านไปทำแถวบ้านโป่งครับ

7. กิ๊กส์

กิ๊กส์ New Member Member

15
    0
    0
    สวยมากคาบ

8. ป๊อด

6
    0
    0
    คิดว่าแพงไปนิดแต่ประมาณว่าค่อย ๆ ทำทีละอย่าง เมื่อพร้อมทั้งสคูป สปอยเลอร์หลังคา และสเกริ์ตข้าง แล้วไปทำสี

9. no ut63

no ut63 New Member Member

65
    1
    0
    สวยครับ

10. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    สวยแล้วครับ
    ส่วนราคาตามความพอใจครับ
    ไม่แพงหลอกครับถ้าถูกใจเรา ^_^

11. Tonhunsa

Tonhunsa New Member Member

34
    1
    0
    แหมมนะ

ราคานี้

ไม่แพงเลย อะ

.

.

12. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    ถ้าเราถูกใจ คำว่าถูกและแพงจะไม่เกิดขึ้นครับ
    สวยดี งับ อิอิ

13. Chevy

Chevy New Member Member

5
    0
    0
    ไม่แพงเลยคับ ราคานี้ ทำสีก็ไม่แพง แต่ต้องบ้านโป่ง ราชบุรีแน่ะ
    พวกชุดแต่ง แจ๊ส รอบคัน ไม่รวมปีกบน ถูกๆ ก็ 7-8 พันเข้าไปแล้ว
    เคยเห็นมีคนรับทำของมิร่า โดยตรง รอบคันล่อไป หมื่นกลางๆ แน่ะ
    หรือ ชุดแต่งมิร่าของ ลีดเดอร์ ที่ดังๆ สมัยก่อน นั่นสิ แพงของแท้

14. kobmyway

kobmyway New Member Member

71
    1
    0
    เจ๋มเลยงับ รถผมเน่าแล้วไม่ได้ขับเลย

15. k126

k126 New Member Member

25
    1
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง ครับ เหตุผลนี้ :D อยากได้ซันรูฟ :cry:

16. training

training New Member Member

6
    0
    0
    สวยครับ อยากทำเฉพาะสเกิร์ต ข้าง เท่าไหร่ครับ

17. sriketbrabarian

sriketbrabarian New Member Member

2
    0
    0
    สวยดีครับ ชอบสปอยเลอร์:)

18. PEERADA

PEERADA New Member Member

17
    0
    0
    รถสวยจังคะ...

อยากได้สปอยเลอร์ มั่งจัง....

ชอบรถสีเขียว ... อิอิ ....

19. ป๊อด

6
    0
    0
    สำหรับสปอยเลอร์ เป็นของชุดแต่งของแจส ผมคิดว่าตามร้านชุดแต่งรถน่าจะมีขายน่ะครับ
    ส่วนของผมซื้อมา 1500 ยังไม่รวมทำสี และในส่วนของชุดสเกริ์ตข้างร้านเค้าบอกว่าเป็นชุดแต่งของ
    วีออส แต่นำมาตัดต่อเอา ถ้าเป็นราคาเฉพาะสเกริ์ตข้างผมไม่ทราบราคา เพราะร้านคิดเหมารวมชุดสเกริ์ต
    6000 บาท ยังไม่รวมสคูป อีก 500 รวมทำสีอีก 4500
    สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ ผม "ป๊อด" 08-6623-2776

20. bennee

bennee New Member Member

35
    1
    0
    สวยครับ มินท์ๆๆๆๆ

21. mira@_yellow

mira@_yellow New Member Member

2
    0
    0
    งามครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้