พัดลมหม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 19 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ปกติเวลาเปิดแอร์พัดลมหม้อน้ำจะทำงานรึป่าวครับ
    ของผมมันเคยทำงานตอนเปิดแอร์นะครับแต่ตอนนี้มันไม่ทำงานแล้วครับ
    ผมไม่แน่ใจว่าจากโรงงานมันจะต่อมาให้เลยรึป่าวรึว่าต้องต่อเองครับ

รบกวนพี่ช่วยชี้แนะให้ผมด้วนนะครับ
    ขอขอบคุณมาล่วงหน้าครับ:)

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    พัดลมหม้อน้ำกะพัดลมแอร์คนละตัวกันนะครับ พัดลมแอร์จะติดต่อเมื่อเราเปิดแอร์/พัดลมหม้อน้ำจะติด
    ต่อเมื่อความร้อนอุณหภูมิเครื่องยนต์ถึงครับ เท็จจริงประการใด รอผู้รู้จริงมาตอบอีกทีครับ

3. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ตามนี้ครับ

ลองเปิดฝากระโปรงอุ่นเครื่องดู สักพักจนเครื่องร้อน ปั้มน้ำทำงานพัดลมหม้อน้ำก็จะทำงานครับ

4. GAME EG4D

188
    11
    0
    ผมก็รุนะครับว่ามันคนละตัวกันแต่ผมอยากทราบว่าเวลาเปิดแอร์มันทำงานพร้อมกัน2ตัวเลยรึป่าวครับ
    ของผมมันเคยทำงานพร้อมกัน2ตัวเลยแต่ตอนนี้มันทำแค่พัดลมแอร์ตัวเดียวก่เลยอยากทราบว่ารถออกจากโรงงานมามันต่อให้ทำพร้อมกันเวลาเปิดแอร์รึป่าวครับ แล้วรถพี่ๆ ทำงานพร้อมกันรึป่าวครับเวลาเปิดแอร์งะครับ

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ไม่พร้อมกันครับ

6. GAME EG4D

188
    11
    0
    ขอบคุณครับ ทุกคนครับ

7. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    พัดลมทำงานไม่พร้อมกันครับ แอร์ก็จะมีเซนเซอร์ของแอร์ ส่วนพัดลมหม้อน้ำก็มีเซนเซอร์ของมันต่างหาก

8. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ คนล่ะส่วนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้