ขออนุญาติถามเพื่อนๆสมาชิกครับ.ค่าแรงเปลี่ยนแร็คเพาร์เวอร์กับลูกยางเพลานี่ราคากลางๆของแต...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tawatchai Chaiyakot, 29 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติถามเพื่อนๆสมาชิกครับ.ค่าแรงเปลี่ยนแร็คเพาร์เวอร์กับลูกยางเพลานี่ราคากลางๆของแต่ละอู่นี่ประมาณเท่าไหร่ครับ..เปลี่ยนแล้วต้องเอาไปร้านตั้งศูนร์ใหม่หรือเปล่าครับ..น๊อตล้อผมเป็นน๊อตหกเหลี่ยมอยากเปลี่ยนเป็นหัวน๊อตธรรมดาเนี่ยมันน๊อตเบอร์อะไรครับ..มีใครเคยเปลี่ยนเองทำเองบ้างไหมครับแร๊คเพาร์้วอ์เปลี่ยนยากไหมครับ

1. พอดีที่บ้านเป็นร้านซ่อมมอไซค์พอมีเครื่องมืออยู่บ้างเลยอยากลองทำด้ครับ.อู่แถวบ้านเขาก็งานล้นมือครับ

2. หาของไปเองให้ช่างเปลี่ยนกันโดนบวกราคา ยางหุ้มไม่แพงแต่หายี่ห้อดีๆๆใช้ทน น้อตนี่ไม่ทราบเรยรอผู้รู้ครับ

3. เปลี่ยนถ้าไม่ใช่ช่าง อาจจะพลาดได้ และถอดเยอะครับบบ ไล่ระบบอีก

4. โห!แปลว่าเปลี่ยนยากน้อครับ.อาหลั่ยผมพร้อมแล้วครับแต่ช่างงานเยอะ..คงต้องรอช่างว่างแล้วหละ

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    แร็คถอดเปลี่ยนเองไม่ยากมากคับ ถ้าเป็นช่างอยู่แล้วคับ แต่ยางหุ้มเพลาขับเวลาถอดจะง่าย แต่ประกอบจะยากถ้าไม่เข้าใจ เปลี่ยนพวกนี้ต้องตั้งศูยน์ใหม่คับส่วนค่าแรงก็ แล้วแต่อู่ 1000+-

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ส่วนผมเคยไปถามร้านบ้างร้านเคยเจอบอกเปลี่ยนแร็คอย่างเดียว 1500 เงิบซิคับส่วนผมมีร้านประจำราคาเปลี่ยนสาระพัดจะเปลี่ยนค่าแรง 5-600 ไม่เกี่ยวกับอะไหล่นะคับ

7. ขอบคุณมากครับท่าน Apichat Uttrapunที่ให้ความรู้ครับพอดีรับnvมือ2เขามามีอะไรที่เสียหายก็เลยอยากซ่อมให้ดีๆก่อนหนะครับเวลาขับถึงจะได้มั่นใจแต่ก็ดีใจครับเพราะเครื่องแห้งๆไม่มีน้ำมันเยิ้มแต่อุปกร์ภายนอกคงหมดอายุตามการใช้งานตังค์น้อยเลยต้องค่อยๆซ่อมครับขยับมากไม่ได้เดี๋ยวแม่บ้านท่านโกรธ้

8. น็อตล้อ เกลียว 1.25

9. เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อวันเสาร์ค่าแรงไม่ใช่ย่อยเลยแฮะ ไอ้ผมทำเองสองคนกับอา ไม่งั้นเดือนนี้หมดกัน

10. เกลียว 1.25หัวใช้ลูกบล๊อคเบอร์ไหนขันออกครับท่าน Yuttana Meebubphaของผมเป็นน๊อตหกเหลี่ยมเลยกะว่าจะซื้อมาให้ช่างเปลี่ยนให้เลย

11. 19 หรือ 21 ก็ได้ครับ

ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้