เกร์ความร้อนไม่ขึ้นวันนี่ขับรถติดมากวูบดับตลอดต้องรอเครื่องเย็นถึงจะขับต่อได้ต้องแก้ไขต...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นภัสนันท์ น้องเบลล์ ยวงอักษร, 29 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    เกร์ความร้อนไม่ขึ้นวันนี่ขับรถติดมากวูบดับตลอดต้องรอเครื่องเย็นถึงจะขับต่อได้ต้องแก้ไขตรงไหนอะครับใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1. Vs'r Tonkhaw

Vs'r Tonkhaw Guest

0
    0
    0
    เช็คหม้อน้ำก่อนครับ

2. รายละเอียดน้อยมาก ตอบยากคับ

3. เพิ่งซื้อรถมาครับเกร์ความร้อนไม่ขึ้นขับรถไปกลับบ้านที่ทำงานวันละ40กมไม่มีปัญหาอะไรวันนี้เพื่อนยืมไปใช้งานอถวสุขุมวิทรถติดมากอาการคือรถวูบดับสตาร์ทติดแต่ก็ดับตลอดต้องรอจนเครื่องเย็นถคงจะสตาร์ทติดแล้วไม่ดับครับ

4. ตอนนี้วิ่งดีปรกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

5. แก๊สหรือน้ำมัน

6. น้ำมันครับ

7. หัวฉีดหรือคาบิว

8. คาบิวครับ

9. พัดลมทำงานปรกติทั้ง2ตัว

10. Vs'r Tonkhaw

Vs'r Tonkhaw Guest

0
    0
    0
    บอกยากอะครับ แต่น่าจะเป็นเหมือนผม ฝาสูบโก่งหรือป่าวครับ

11. หาข้อมูลเยอะๆนะคับ ส่วนตัวผมยังไม่เคยเจอ

12. เวลาแอร์ตัดพัดลมหยุดทำงานทั้ง2ตัวเพื่อนผมบอกว่าพัดลมแอร์ตัดพัดลมหม้อน้ำต้องไม่ตัดไม่รู้จริงป่าว

13. เพื่อนแนะนำให้ต่อตรงพัดลมหม้อน้ำจะดีไหม

14. เกียร์ธรรมดาหรือออโต้ ปั้มไฟฟ้า หรือac เช็คดูจุดอื่นด้วยนะ เกจความร้อนซ่อมซะนะคับ หรือติดแบบของแต่งไปเลยเกจวัดความร้อนน่ะ ใช้ตัวแวนใช่มะ กรองเบนซิลตันหรือป่าว ส่วนเรื่องความร้อนต้องสังเกตดูเรื่องน้ำหาย น้ำดันออกทางถังพักหรือป่าว เปิดฝาหม้อน้ำดูบ้างว่ามันยังดีอยู่สภาพยางไม่ดีก็เปลี่ยนเลยไม่แพงใช้0.9 เอาไปเทียบเลยจะได้ซื้อไม่ผิด

15. ต่อพัดลมตรง ส่งผลให้แบตกลับบ้านเก่าเร้วขึ้น เวลาเปิดสวิตมันทำงานก่อนสตาทดึงไฟอีก ไม่ดีแน่ เช้คตามพี่ อรุณ ก่อนครับ

16. ขอบคุณทุกข้อชี้แนะนะครับ

17. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รายละเอียดน้อยมากคับ ได้แค่สันนิฐานละคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้