ไม่มีไรครับ แค่จะบอกว่ากรองอากาศของ NV ห้วฉีดกับมาร์ช มันตัวเดียวกัน ใส่แทนกันได้เลย :-)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 30 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่มีไรครับ แค่จะบอกว่ากรองอากาศของ NV ห้วฉีดกับมาร์ช มันตัวเดียวกัน ใส่แทนกันได้เลย :)

1. Singto Kuakam

Singto Kuakam Guest

0
    0
    0
    GA 15 ด้วยไหมครับ

2. ขอบคุณหลายๆครับ จดไว้ ความรู้

3. Ken Rider

Ken Rider Guest

0
    0
    0
    ราคาประมาณเท่าไรครับ

4. ผมซื้อมาสองร้อยแพงมั้ยคับแท้ๆ

5. สายพานศูนย์แท้ๆ3เส้นแพงมั้ยครับ ราคาซักเท่าไหร่ NV Cab

6. Sr ละพี่ ผมอยากใส่พวกกรองแต่ง k&n ที่เป้นแผ่นอะลูมิเนียมดีไหมม

7. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  8. ไม่มีกรองอาอาศชนิดใหนกรองได้ละเอียดเท่ากรองเดิมหรอกนะครับ พูดในด้านการกรองฝุ่นนะ แต่ในเรื่องของการใหลของอากาศกรองเดิมนี่เหมือนจะสู้เค้าไม่ได้แต่อากาศใหลดีก็ย่อมมีฝุ่นเข้าไปด้วย

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    flow late ของกรองเดิมๆ เหลือเฟือ กรองฝุ่นได้ดีสุดๆ

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    กรอง สแตนเลสพวกนั้น flow late มัน over ถ้าจูนแกส ต้องไปไล่ใหม่ กดก็วอดๆ ไม่มีแรงบิด คห ส่วนตัวนะไม่ปลื้มเท่าไหร่ อิอิ

11. ผมเข็ดแล้วครับ กรองเลสกรองเปลือย คห. ส่วนตัวเช่นกันครับ

12. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ผมก็กรองเดิมครับ 180 อิอิ

13. ตอนท่อดังได้เกิน 180 ตอนนี้ท่อเงียบ 170 ก็ไม่ไปละ

14. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ผม120ก็ไข่หดแล้วครับ

15. ลดแอร์สิครับ

16. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ถอดสายพานแอร์เลยใช้มะ อิอิ

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าวิ่งแก้ส air flow late เปลี่ยน ส่วนผสมเปลี่ยน แก้สระบบหัวฉีดต้องจูนใหม่ :)

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    วิ่งน้ำมัน อากาศเยอะ เชื้อเพลิงน้อย ต้องปรับจานจ่าย หน่วง timing

ของผม ใหม่ 350 ต่อไปเปลี่ยนป้าเอาทีละ 150

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้