อยากพ่นกรอบไฟหน้าเป็นสีดำ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย bambam, 31 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bambam

bambam New Member Member

1
    0
    0
    ไปเจอสีทนความร้อนกระป๋องละ100.-ของ Dupont คนขายบอกพ่นไม่ได้ จริงไม๊ฮะ อยากพ่นที่เป็นโครเมี่ยมในไฟหน้า แล้วถ้าได้เวลาใส่ต้องยาด้วยอะไรฮะ หรือถ้ามีลิ้งค์ก็รบกวนด้วยฮะ

2. dek_soi20@wararom

dek_soi20@wararom New Member Member

44
    0
    0
    ผมว่าที่เค้าบอกว่าพ่นไม่ได้น่าจะหมายความว่าถ้าพ่นไปบนโครเมี่ยมสีมันจะไม่เกาะกับผิวอะครับ น่าจะต้องมีรองพิ้นก่อนอะครับ

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    สีโครเมียมกระป๋องมันไม่เหมือนโครเมียมแท้ๆนะครับ ถ้าจะให้ชัวร์ไปให้ที่เค้ารับชุบ ชุบให้ดีกว่าครับ แจ่มกว่าเห็นๆครับ

4. ZengroY

ZengroY New Member Member

7
    0
    0

คุณคงจะเข้าใจผิด เพราะ จขกท อยากพ่นดำ มะได้อยากชุบโครเมี่ยมเด้อ

ผิวโครเมี่ยม น่าจะลื่น ทำให้สีติดไม่ดี น่าจะมีการรอพื้นเหมือนข้อความ 2 น๊ะผมว่า

5. tom ae92

tom ae92 New Member Member

66
    2
    0
    ส่งชุบดีกว่าอิอิไม่แพงๆ สนใจโทรมาได้ครับเงาเหมือนเดิม เวลาประกอบกลับใช้ซิลิโคลกันน้ำเข้าครับ

6. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    โทษครับ โพสท์ผิดหน้า หน้าแตกเรย หุหุ

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ดูโคมด้วยนะครับ ว่าพ่นได้รึป่าว ผมใช้รถ BB โคมพ่นดำไม่ได้ เพราะตรงที่เป็นโครเมี่ยมมันเป็นตัวกระจายแสง พ่นแล้วเปิดไฟหน้า มืดครับ

8. JOOK_CORSA

JOOK_CORSA New Member Member

257
    0
    0
    อืมช่ายๆ

9. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ผมใช้สีดำด้านธรรมดาพ่นครับ
    ใช้ NV อ่ะฮะ พ่นที่ขอบเบ้า (คล้ายๆ AE100)
    ไม่จำเป็นต้องใช้ทนความร้อนครับ
    ขนาดผมพ่นฝาครอบวาล์ว ผมยังใช้สีธรรมดาพ่นได้เลยฮะ (แนะนำไพแลค)
    ใช้มานานสักพักนึงแล้วครับ ไม่เป็นไรเลย
    ไฟท้ายเก่าผมก็โครเมี่ยมชุบ ผมก็เอาดำด้านพ่นทับทั้งอันนั่นแหละครับ

10. PYN#V-MEMBERS

PYN#V-MEMBERS New Member Member

5
    0
    0
    พ่นได้สบายๆเลยคับ ไม่ต้องไปซื้อสีทนความร้อนหรอก บอกเค้าดำด้านธรรมดา 35 บาทเอง
    ผมพ่นเเล้วเนียนคับ เวลาประกอบก็ซื้อวิลิโคนยาขอบยางคับ น้ำจะได้ไม่เข้า ทำเอง ประมาณ 70 บาทคับ
    จ้างเค้าทำ 700 อันไหนคุ้มกว่า 55555555+

11. BeeRJ@

BeeRJ@ Guest

0
    0
    0

รับพ่นโคมดำมุมส้ม..600 บาทครับ..สนใจติดต่อ 06-3280824 BeeR

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้