ขอถามข้อมูลไรหน่อยครับบ เวลาขับมาปกติ เจอทางที่ไม่เท่ากันเช่นถนนที่ราดยางมะตอยซ้อนกัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เธอยังคิดถึง ฉันทุกนาที หรือเปล่า, 28 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามข้อมูลไรหน่อยครับบ เวลาขับมาปกติ เจอทางที่ไม่เท่ากันเช่นถนนที่ราดยางมะตอยซ้อนกัน เหมือนรถมันดึงไปทางซ้ายบางทีก้อขวา สันนิษฐานเบื้องต้นคือ แร้คหลวม ก้อสปริงรถ เกี่ยวไหม เหมือนมันอ้อดแอ้ดข้างขวา ขอคำปรึกษาด้วยครับ อาจาร พี่ๆน้องๆทั้งหลาย

1. ถนนเอียงก็มีส่วนคัป

2. ยางรัดแร็กหลวมป่าวโอ้ด

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มีหลายสาเหตุคับ

4. ผมเปลี่ยนหมดแร้วพี่ตุ้ม ช่วงล่าง ลูกหมากบนล่าง กันโคลงเร่นหมดแร้ว พี่เอ เท่วก่อนไปร้านเขาบอก มือแร้คข้างนึงเริ่มหลวมมันขยับได้นิดๆๆ เกี่ยวไหม พี่ตุ้ม พี่เอ หลายๆท่านครับ

5. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    หน้ายางมีขนาดกว้างก็ดึงได้คับ

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ยิ่งกว่ามากหน้าสัมผัสมันก็เยอะคับ

7. Mongkol Sanhan

Mongkol Sanhan Guest

0
    0
    0
    ระนาบของถนนมีส่วน ครับ แถวที่ผมอยู่มีจุดนึง

8. เป็นเหมือนกันคับ ขรุขระนี่พวงสบัดเลย

9. ผมเป้นทุกถนนเรยพักนี้ กลัวมาเร้วๆๆสะบัด สเปคยาง 195/55/15 ยางแม้กซิสอะครับ แม้กไม่คดนะ

10. ใช่แบบนั้นเลยเป็นจนชินแล้วคับ ยางสเปคเดียวกัน ผมขับไม่เร็ว100เดียวพอ

11. 555 ผมใส่ยางซิ่งมะเป้น เพิ่งมาเป้นนผมว่าจะไปขึ้นฮ้อยดู แร้คครับบ

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    พิมพ์อธิบายยากคับ ว่าจะให้เช็คอย่างงัย

13. คือเวลาเจอทางไม่เท่ากันมันจะดึงพวงมาลัย ผมก้ออธิบายไม่ถูก แต่ครั้งนึงเคยไปร้านมันบอกว่าแร้คเริ่มหลวม ผมเรยถามพี่ว่าแร้คหลวมมันต้องเปลี่ยนหรือซ่อมได้กำลัฃสงสัยยุ่ครับ

14. หน้ายางมีส่วนครับ

15. ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ แต่จำไม่ได้ว่าหายตอนไหน เปลี่ยนแบบพี่เลยครับ ทำไปเรื่อยๆ ทีละอย่างสองอย่าง ยันเบ้าหัวโช้คเลยครับ แต่จำไม่ได้ว่าหายตอนไหน ผมขับเจอ ยางมะตอยที่เป็นคลื่นๆ ถึงกับแถเลยครับ

16. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ผมว่าปกตินะทางไม่เท่ากันมันก็ดึงเป็นเรื่องธรรมดานะ ถ้าทางปกติปล่อยมือวิ่งสบายแบบพื้นเรียบเท่ากันนะครับ รอข้อมูลจากพี่ๆอีกที่นะครับ ถ้าดึงข้างใดข้างหนึ่งนี้อะดิไม่ปกติ

17. ทางตรงเรียบๆๆๆขับได้ยัน160-180ไม่ดึงแต่ พอเจอทางแบบนี้ดึงเรยพี่ดิวครับ

18. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ผมเดี่ยวครับ พี่ดิวต้องไปกิ่งแก้วครับ อิอิ

19. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ผมใช้ยาง 205/45/16 ดึงกว่าอีกครับ ถนนเรียบๆปล่อยมือขับสบายครับ

20. อ่ออ ผมจำผิดคนอภัยด้วยย

21. ขอบคุณครับเด่วจะมาแจ้งให้ทราบ

22. เปลี่ยนแร็คยกเส้นแล้วไปตั้งศูนย์ครับ อาการนี้ผมพึ่งจัดการไป

23. ผมก็เปนนะ ยาง195/50-15 ทางเรียบปกติ เป็นบางจังหวะ เจอต่างระดับดึงนิดๆ เช็คหมดแล้วแน่นหมด

24. ยางหน้า 195 ขึ้นไป ยังไงก็ดึงครับ มีนิด ๆ เป็นธรรมดาอยู่แล้ว อยากให้นิ่งจริง ๆ ลองใส่ยาง 165 หรือ 175 ดูครับ นิ่งสนิทจริง ๆ แต่เบรกทีหัวใจจะวาย...

25. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เอิ่ม จากง่ายไปหายากนะ ลมยาง หน้าหลัง ดอกยาง ตลับลูกปืนเลี้ยวในเบ้าโช๊ค ตัว shock up ลูกปืนล้อ joint จุดเชื่อม ต่างๆ ที่อยู่ในระบบรับแรงสะเทือน แร็ก ยอยพวงมาลัย แท่นเครื่อง ลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้