O2 เซ้นเซอร์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jimie72, 7 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jimie72

jimie72 New Member Member

3
    0
    0
    สอบถามครับ ไม่ทราบว่า อาร์ 11 มีO2 เซ้นเซอร์ใช้รึเปล่าครับ เพราะกำลังอยากได้ ِAF มิตเตอร์มาติด รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

2. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    มีซิคับ ติดได้คับ แต่ต่อสายให้ถูกนะคับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เครื่อง SR18 SR20 ติดได้ครับ

แต่ O2 ที่ติดรถก็เชื่อถือไม่ได้ร้อยเปอร์เซนครับ

4. jimie72

jimie72 New Member Member

3
    0
    0
    รับทราบครับ แล้วจะให้ช่างหาดูครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

5. tolstoy

tolstoy New Member Member

14
    0
    0
    เอ่อ...ขอโทษนะครับ
    O2 เซ็นเซอร์
    คืออะไรครับ ไม่รู้จักน่ะครับเพิ่งได้รถมา

6. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    O2 เซ็นเซอร์ คือตัววัดค่า ออกซิเจน ที่อยู่ในไอเสีย ที่ออกมาจากเครื่องยนต์นะครับ
    ถ้าหาก ออกซิเจน มากหรือน้อยไป ก้อจะปรับค่าการจุดระเบิด และการจ่ายน้ำมัน ให้ได้ค่า O2 ตามที่เค้าเซ็ตมาครับ
    มีประโยชน์เพื่อให้การเผาไหม้หมดจด ไม่มีปัญหาเรื่องมลพิษไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้