น้ำมันเบรครั่ว เรื่องใหญ่มะคะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mvx, 16 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mvx

mvx New Member Member

36
    0
    0
    ไฟเตือนโชว์ตอนรถวิ่ง และเติมไปแล้ว ไปไม่โชว์ แต่ตอนเช้าเต็มล้อหลังขวาเลยคะ อันตรายอะเปล่า เบรคอยู่อะ (ขับไม่เกินร้อยนะ) ต้องเข้าศูนย์แล้วหรือคะ เศร้า

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อันตรายอย่างมากครับ....รีบเข้าศูนย์หรือร้านยางมาตรฐานที่มีเช็คถ่ายน้ำมันเครื่องก็ได้เช่นบีควิก,หรือไทร์พลัสประมาณนั้นน่ะครับ.....อาจจะรั่วแค่ลูกยางก็ได้นะครับ...อันละไม่กี่บาทหรอกครับหรือถ้าเปลี่ยนทั้งชุดตามศูนย์...ชุดซ่อมชุดละประมาณพันกว่าบาทครับ.....เบรคเป็นสิ่งสำคัญมากๆครับ

3. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    อันตรายคับ เรื่องเบรกนี่ถึงแม้ขับไม่เร็วก็เถอะคับ ชนหมาหชนแมวก็เป็นเรื่องได้ทั้งนั้นคับ รีบทำด่วน........................................

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อันตรายมากๆคับ
    รีบซ่อมแซมโดยด่วนคับ
    น้ำมันเบรคหมดละ
    อาจมีเฮนะคับ
    แถมน้ำมันเบรคนี่มันกัดสีด้วยนะ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แหะๆ อย่า ว่า แต่ หมด เลย ครับ

วัน นี้ เกือบ มิด ท้าย สิบ ล้อ แหละ ครับ ดี ที่ รถ เตี้ย กว่า ตูด มัน หน้า นี้ อยู่ ใต้ รถ เลย ครับ วัน นี้ เบรค ไม่ อยู่ 555+ แบบ ยัง ไง ดี อะ ขับ แค่ 40 เอง ครับ

6. mvx

36
    0
    0
    ขอบคุณมาก ๆ รู้สึกอบอุ่นมากคะ แต่ว่าโดนเข้าจริง ๆ น้ำมันเบรคหกใส่เป็นรอยคะ ที่แก้มขวาอย่างสวยงาม ที่ศูนย์นะคะ 0 จริง ๆ สมชื่อ แต่รับผิดชอบทำน้ำตาหกนิดหน่อย แต่จะสาดสีให้ งงกับคำว่า สาดสี ไม่เหมือนกับทำสีหรือคะ และจะเหมือนเดิมหรือเปล่าน่า

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    โดนตอนที่เติมน้ำมันเบรคใส่กระปุกเหรอคับ
    แย่จังเลย
    ว่าแต่ศูนย์ไหนเอ่ย
    เพราะปรกติจะต้องมีผ้ากันตัวถังเวลาเข้าช่องซ่อมอยู่แล้ว
    ยิ่งทำเกี่ยวกับน้ำมันเบรคด้วยละก็ ยิ่งต้องระวังเลย

8. mvx

36
    0
    0
    ศูนย์ (เสีย) แถวต่างจังหวัดไม่ไกล กทม.มาก และก็นอกจากจะเรื่องน้ำมันเบรคแล้วยังเคยโดนแม็กซ์ด้วย เป็นรอยสี่ล้อเลย ตอนไปสลับยาง แต่ไม่พูด ขี้เกียจ คราวนี้ไม่ยอม เพราะคิดว่ามันเป็นสิทธิ์ของเรา แต่ไม่เข้าก็ไม่ได้ เพราะว่าเป็นรถนิสสันจะไปเข้าโตโยต้า หรือฮอนด้าได้ไหมละคะ ใครมีญาติหรือคนรู้จักก็ช่วยบอกด้วยคะ เซง

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ถ้าเป็นของเหลวรั่วเนี่ย อันตรายแทบทั้งนั้นเลยหล่ะครับ น้ำมันเบรค น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ หม้อน้ำ

10. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    พอน้ำมันมันรั่ว ใกล้ๆ หมด มันก็ เบรค ไม่อยู่ เท่านั้นเอง คับ ไม่มีไรมากมาย 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้