<< MSL Endurance Kart Racing R .2 >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 1 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    สนามที่ 2 << MSL Endurance Kart Racing >> วันที่ 24 มิ.ย 49 ใครสนใจเราเปืดรับสมัครแล้วครับ.....ไปดูรายละเอียด ที่ www.motorsportsland.net รูปแบบการแข่งขัน 2 ชม. โดยมีการเข้าพิท เพื่อเปลี่ยน นักแข่งในทีม และ เติมน้ำมัน....สนุกกับการวางแผนในทีม....ด้วยรถ 2เครื่องยนต์ 13 แรงม้า.....สนใจเชิญติดต่อที่ มอเตอร์สปอร์ตแลนด์ (แดนเนรมิตรเก่า) :D

หรือจะเข้าไปดูรายละเอียด ตาม ลิงค์ สนามที่ 1 ที่ ผ่านมา....
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=93545

ขอขอบคุณครับ

2. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    โห พี่ไก่ เมย์ไปเมื่อไหร่มะเห็นบอกกันเลยน้า

3. gai08

1,213
    4
    0
    รีบๆสมัครนะครับ....เพราะว่ามีทีมใหม่ๆมาสมัครแล้วครับ....รถแข่งมีจำนวนจำกัดนะครับ...

4. gai08

1,213
    4
    0
    รายละเอียด Endurance Race R. 2 24/6/49

เข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติม ตาม ลิงค์เลยครับ
    http://www.motorsportsland.net/MSL_KartRacing.htm

วันที่ 24 มิ.ย 49 นี้ นะครับ.......

5. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    แง้..''แง้.....

อยากแข่ง Endurance 2hr. แต่ยังไม่มีทีมสังกัดเลย ว่าจะไปชวนPAMAN ที่ PTT มาร่วมด้วย ส่วนอีกท่านอยากได้ KAZZA มาร่วมทีม (นายว่าไงบอย ยอมร่วมหัวจมท้ายกับพี่เปล่า):D

6. Kazza

138
    0
    0
    5555 แล้วแต่ท่าน Paman อะคับ .... ทีมผมมีแค่ 3 คนครับ ตอนนี้

ลองคุยกับ พี่เก่ง paman ดูอะครับ ...จะได้ขึ้นโพเดี้ยมด้วยกันนะพี่นู๋ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. Kazza

138
    0
    0
    เบอร์พี่เก่ง paman อะคับ 04 0 111 016

8. NU53

641
    0
    0
    to kazza

อ้าว..มี3 คนแล้วเหรอ พอแล้วมีเท่านี้ก็ได้ยืนแป้นแล้วคุณน้องเอ๋ย ส่วนพี่ขอตัวดีกว่า นึกว่าบอยยังไม่ได้รวมทีม (เหี่ยวเลยตู) เดี๋ยวเก็บแรงเอาไว้ซ้อมที่พีระ ดีกว่า (เกิดเป็นคนอ้วน วิ่งช้ายังกะเต๋าก็ลำบากเช่นนี้น่ะ):D Thank

9. 2ตี๋

2ตี๋ Guest

0
    0
    0
    โถ่ เอ้ย พี่หนูทำไมพี่หนูไม่บอกว่าไม่มีทีมตั้งแต่แรก ผมอยากให้พี่อยู่ด้วยจิงๆนะคร้าบ

10. NU53

641
    0
    0
    Thank ..2ตี๋ (สุดหล่อ)

ขอบใจนายมาก 2ตี๋ที่เห็นใจลุงแก่(แถมอ้วน) แต่ตอนนี้พี่ยังไม่แน่ใจว่าจะแข่งดีมั้ย ถ้าแข่งจะบอกน้องอีกทีแล้วกันนะ 2 ตี๋:D

11. ตี๋ 2

ตี๋ 2 Guest

0
    0
    0
    แหม ... พี่นู๋ฟิตว่ายน้ำขนาดนี้หุ่นไม่เพียวให้มานรู้ปายยยยยย สู้ๆคับ

12. gai08

1,213
    4
    0
    อ้าว...............บอกผมก็ได้เดี๋ยวจัดให้ไหมครับ...คุณหนู...

13. gai08

1,213
    4
    0
    ทีมไหนพร้อมแล้วเชิญสมัคร หรือ จองใว้ก่อนเลยนะครับ เพราะว่ามีทีมที่จะแข่งเยอะครับในสนามที่ 2 รถแข่งมีจำนวนจำกัดนะครับ...20 คันเท่านั้น....
    1ทีม คุณ NUI44>> YA77>> TOEY
    2 Team Worrwutt >>Durex
    3 ตัวใหญ่ (ฟีเมล)
    4 ตัวเล็ก (ฟีเมล)
    5 เผือกจิตร แรลลี่ ทีม (ยังไม่สรุป อาจลง 2 ทีม )
    6 ทีม Redbull >Pome >NANA>(ทีม AIM Conceptcar )
    7 ทีม Benz petcharat >(ทีม AIM Conceptcar )

8 ทีม ตี๋ (ตี๋1 ตี๋ 2 ตี๋หนุ่ม ตี๋ธเนศ )
    9 ทีม Iron chef
    10 ทีม Mashall
    11 ทีม การบินไทย (ทีมนี้มีนักแข่งคาร์ทอยู่ด้วย )
    12 ทีม ต่างชาติ...ทีมนี้ น่าจับตา เพราะเก่งดีครับ
    13 ทีม Can do
    14 ทีม >Kazza >paman>
    15 ทีม คุณ ธนา (เฮียเหลียง BMW )
    ส่วนที่เหลือ ยังคงมีสมาชิก ที่ยังรวมทีมอยู่ครับ มี 1.เพียว มีอีกประมาณ 4 คนที่ยังรอทีมอยู่ครับ มาเดี่ยวๆ และเป็นคู่ รอการรวมทีมอยู่ครับ

คุณ กิตติ จะแข่งไหมครับ คุณ หนูว่าไงครับ

รีบๆสมัครหน่อยนะครับ.......

14. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    โห..........มีแต่ทีมเก่ง ๆ กันทั้งนั้นเลยอะ.............

15. Kazza

138
    0
    0
    พี่ไก่ครับ ชื่อทีมของผม Speed Point คร้าบ .....แค่นี้ทำเป็นลืม เหอๆ

16. gai08

1,213
    4
    0
    :D ไม่ได้ลืมครับ.....แต่ไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนชื่อทีมไหมสำหรับสนามที่ 2 ...ยังไงสนามที่ 2 ต้อง ขึ้น 1 ใน 3 อันดับนะ.......(ตามที่ต้องการ สนามนี้ มีคนคาดหวังเยอะ ....สู้เค้า....ตกลงจำ TAKACHI ได้ยังครับ เห็นเค้าถามถึง....:D

17. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เดือนนี้มีแข่งหลายรายการเหลือเกิน
    สังขารจะทนไหวไหมนี่ แถมมีแต่พวกมือจรวดทั้งนั้น

18. Kazza

138
    0
    0
    ยังงัยก็ต้องเอา 1 ใน 3 ให้ได้อะคับ แค้นจากสนามที่แล้ว....TAKACHI ตอนแรกก็นึกว่าใคร ที่แท้ก็พี่บอย PTT นี่เอง หึหึ

19. gai08

1,213
    4
    0
    อ้าว......แล้วคุณ กิตติ ไม่ไช่มือ..จรวดเหรอครับ.....:D :D ขับก็เก่งเร็วก็เร็ว ขนาดต่อน้ำหนัก และ อายุให้น้องๆ.......ลองเป็นสมัยหนุ่มๆน้อยๆ...ไม่มีใครตามทัน...ขนาดตอนนี้ เป็นหนุ่มใหญ่ๆแล้ว ยังติดจรวด:D :D

20. ถ้าพื้น track เปียก จะปล่อยรถรึเปล่าคับ แล้วถ้ากำลังวิ่งอยู่แล้วฝนตกจะหยุดการแข่งขันรึเปล่าคับ( มาโพสถามทำไมเนี่ยเจอกันเกือบทุกวัน555)

21. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    มือจรวดไม่ใช่ผมแน่ๆ ครับคุณไก่
    แต่ถึงจะเป็นหนุ่มใหญ่ตามคุณไก่ว่า
    จรวดยังติดอยู่ อันนี้ยังจริงอยู่ครับ
    น้ำหนักกับอายุก็ต่อนิดหน่อยครับ
    เมื่อวันก่อนขับไป 1 ชั่วโมง แล้วไปซ้ำ
    2 จังหวะกับเกี๊ยก และ เต้ย เมื่อวาน
    ตื่นมาวันนี้ชักจะเมื่อยๆ แล้วครับ

22. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    ชาว Kart <SL Endurance ตามไปดู นิตยสาร WOM - World of Motorsport เล่มใหม่ เลยครับ

ลงข่าวแล้วครับ 2 หน้ากระดาษ

ชักดังใหญ่ แล้ว

23. gai08

1,213
    4
    0
    ขอบคุณครับ....คุณ woodie ถ้าไม่ได้นักแข่ง และทีมแข่ง ก็คงจะไม่เกิดการแข่งที่สนุกๆ ครับ ยังไงก็ต้องขอขอบคุณทุกท่านครับ....ที่ช่วยกันทำให้เกิดงานแข่งสนุกๆครับ..ทางเรารอกลุ่มนักแข่งทางเชียงใหม่อยู่นะครับ สนามที่ 3 เจอกันครับ ผมจองทีมให้แล้วครับ....:D :D

24. gai08

1,213
    4
    0
    :D ช่วงอาทิตย์นี้สำหรับทีมใดๆที่ต้องการลงแข่ง ช่วยมาลงชื่อกันด้วยครับ มีเวลาอีก อาทิตย์กว่าๆเองครับ.....ในตอนนี้ที่แน่นอนสมัครแล้ว คือ .....
    1ทีม คุณ วรวุธ
    2.ทีม เผือกจิตร
    3.ทีม 4 ตี๋
    4.ทีม Iron chef
    5. ทีม ตัวใหญ่
    6.ทีม Redbull [ Aim concept car ]
    7 Benz petcharat นครปฐม

ส่วนที่เหลือยังรออยู่ครับ.......ว่าไงกันครับ....อีก 8 - 9 ทีม สมัครกันได้แล้วครับ...หรือมาลงชื่อใว้จ่ายค่าสมัครกันวัน ประชุมนักแข่งนะครับ....
    ทีมคุณ กิตติ จะมาวันไหนครับ ฝากบอกถึง คุณ เต้ย ( ทีมหนุ่ยด้วยว่าลืมเกราะอ่อนใว้หรือป่าวครับ สีแดงนะ เราเก็บใว้ให้ครับ)

ที่แน่ๆ มีการแข่งรุ่น Comer 30 นาที ด้วยนะครับ 10-15 คัน สนุกแน่ๆ เดี๋ยวจะมาโพส ข้อมูลเรื่อยๆครับ

25. TAKACHI

150
    0
    0
    แบบว่ามาแซวเล่น ๆ อะจะ.............1 ใน 3 คงไม่ไหว...ขอที่ 5 หรือ 6 ก็พอใจแระ:D ดีปะครับพี่ไก่:D

26. gai08

1,213
    4
    0
    เอาแค่ที่ 5-6 ได้ยังไง....เอาที่ 1-3 ดีกว่าครับ เพราะว่าเราจัดถ้วยให้ ทีมละ 4 ใบเลย แค่อันดับ 1-3 เท่านั้น ส่วนที่ 4-5 มีของรางวัลแจกครับ......:D

27. gai08

1,213
    4
    0
    Basic Health Tips

Get yourself in shape! A fit driver will be faster than an unfit driver, period. Try push ups, sit ups and forearm exercises. For example, a great forearm exercise is taken from baseball. Take an 18 inch round pipe or cut broom stick, tie a 30-40 inch string to the middle of the stick and a weight (approx 5 lbs, more or less). Hold the stick out at a arm's length and twist till the weight is at the top touching the stick.

Hold the stick with palms up, and palms down too. This is a great forearm and upper arm builder. Also work on cardiovascular, making your lungs and blood oxygen supply maximum. This will help you combat fatigue and help concentration. Last but not least, drink LOTS of water.

ลองอ่านๆดูครับ มีประโยชน์มากๆครับ....สำหรับคนที่ต้องการ ออกกำลังกายสำหรับการแข่งขัน.......

28. 2ตี๋

2ตี๋ Guest

0
    0
    0
    โฮ!!!!! ได้ประโยชน์มากเลยคับพี่ไก่ (กว่าจะแปลได้แต่ละตัว 5555)

29. TAKACHI

150
    0
    0
    1-3 อยากอยู่เหมือนกันครับพี่ไก่..แต่ติดที่ตัวผมมันใหญ่ไปอะครับ..รถมันเลยเอาไม่ไหวอะซิ 555
    แล้วยังไงจะพยายามนะครับพี่ไก่......อิอิอิ:D

ป.ล. ชอบรูปน้องเมย์จัง..เลยเอามาฝาก:D

30. gai08

1,213
    4
    0
    มีเวลากำหนดแล้วครับ สำหรับ สนามที่ 2......รีบมาสมัครกันได้ภายในอาทิตย์นี้นะครับ....ช้าอดนะครับ...รถมีจำกัด..แล้วจะหาว่าไม่เตือนนะครับ.....สำหรับทีมทียังไม่ตัดสินใจ....ส่วนทีมที่ยังไม่ได้ จ่ายเงินก็เริ่มถยอยมาจ่ายก็ได้นะครับ.....ขอขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้